Đánh giá SCTV khu vực miền Bắc - Hà Nội

Ðề: Đánh giá SCTV khu vực miền Bắc - Hà Nội

Nhà mình mới lắp SCTV đây, gói cước trọn gói gì đó (Internet và truyền hình HD) chất lượng hình ảnh đẹp, Internet nhanh mà giá thì rẻ hơn lắp từng dịch vụ. Tóm lại SCTV không chê vào đâu được

VThanhgtvt

Well-Known Member

Nhà mình mới lắp SCTV đây, gói cước trọn gói gì đó (Internet và truyền hình HD) chất lượng hình ảnh đẹp, Internet nhanh mà giá thì rẻ hơn lắp từng dịch vụ. Tóm lại SCTV không chê vào đâu được

Bn xèng 1 tháng thế b?

cute9k

Member

Em đang sử dụng dịch vụ cáp analog của VTVcab, cơ mà độ 1 tháng gần đây, chất lượng mấy kênh hay xem như VTV1,VTV3,.. nó hay bị nhòe với mờ quá (mặc dù vẫn nét, chỉ là hình ảnh nó cứ bị bóng và mờ). Gọi tổng đài CSKH họ cử người xuống thay dây mới rồi mà vẫn bị, xong mấy anh bảo hành bảo là lỗi này là do lỗi nốt quang gì gì từ cái cột chia nào ấy, phải lâu lâu nữa mới sửa được, nên em cũng bắt đầu thấy chán vs cái ông VTVcab này. Nay em thấy bên SCTV có chương trình khuyến mại khủng phết, cũng định chuyển qua bên đấy, nhưng ko biết chất lượng dịch vụ bên đó có tốt ko? Mong mọi người tư vấn giúp em ^^
Em ở khu Cầu GIấy - Hà Nội ạ, cũng chưa biết là SCTV đã kéo cáp sang chỗ em chưa nữa @@

toana9

Neu ban ở Cầu giấy, có thể liên lạc với số 0978.683.785. Nhân viên lắp đặt của SCTV đấy bạn ak
Em đang sử dụng dịch vụ cáp analog của VTVcab, cơ mà độ 1 tháng gần đây, chất lượng mấy kênh hay xem như VTV1,VTV3,.. nó hay bị nhòe với mờ quá (mặc dù vẫn nét, chỉ là hình ảnh nó cứ bị bóng và mờ). Gọi tổng đài CSKH họ cử người xuống thay dây mới rồi mà vẫn bị, xong mấy anh bảo hành bảo là lỗi này là do lỗi nốt quang gì gì từ cái cột chia nào ấy, phải lâu lâu nữa mới sửa được, nên em cũng bắt đầu thấy chán vs cái ông VTVcab này. Nay em thấy bên SCTV có chương trình khuyến mại khủng phết, cũng định chuyển qua bên đấy, nhưng ko biết chất lượng dịch vụ bên đó có tốt ko? Mong mọi người tư vấn giúp em ^^
Em ở khu Cầu GIấy - Hà Nội ạ, cũng chưa biết là SCTV đã kéo cáp sang chỗ em chưa nữa @@

toana9

Hiện tại ScTv miền bắc đang triển khai trọn gói internet và th HD. 2.5m là 190k. gói 4m là 240 ( wifi)
Lắp đặt SCTV Hà Nội LH: 0978.683.785

bathuctk

Nhìn chung 1 năm đầu khi đăng ký SCTV thì ngon bổ rẻ.
Sau 1 năm thì chưa biết thế nào? thấy nhiều người phàn nàn tăng cước khi sử dụng nhiều TV.

Nhìn chung 1 năm đầu khi đăng ký SCTV thì ngon bổ rẻ.
Sau 1 năm thì chưa biết thế nào? thấy nhiều người phàn nàn tăng cước khi sử dụng nhiều TV.
Do ngoài đó quen dùng analog thôi chớ SCTV Đà Nẵng thì không có hiện tượng đó, ở đó cũng không kd analog ngay từ đầu nhá ko như ngoài đó. Nếu cộng lại gói SD 3 tv ở đây thì bằng phí analog của đài khác nhưng mà nó nhiều kênh thì họ vẫn thấy rẻ dù mua thêm đầu có khi còn rẻ hơn nữa đối với dùng cáp với internet riêng lẻ. Ngoài đó ưu đãi hơn trong ni nhiều, chi phí cao hơn nữa.

kudukidshn

Kênh bongdaTV HD hình như là SD thì đúng hơn, em mở kênh ThethaoTV HD thì hình ảnh rất là nét( đúng HD thật)

hackernam

nhà mình có 1 cái tivi hd và một tivi thường giờ tivi hd dùng đầu thu hd còn tivi thường dùng cáp đc ko nhỉ ?

thebluez

Active Member

nhà mình có 1 cái tivi hd và một tivi thường giờ tivi hd dùng đầu thu hd còn tivi thường dùng cáp đc ko nhỉ ?

được chứ nhưng ở Hà Nội thì hết xài analog rồi, chỉ có ở Sài Gòn là khả thi thôi

hackernam

vậy mình ko biết nếu xài vậy thì tính tiền sao ấy nhỉ ?

O Hà Nội, Đà Nẵng thì ko được, phải dùng thêm đầu, SD cho nó rẻ, còn TPHCM thì đc

taitunam

Member

Mới cắt VTVcab đang có ý định gọi SCTV đây. Mình ở Hoàng Văn Thái không biết có lắp được ngay không?

anhbayxi

Member

SCTV hình như cắt kênh AXN HD hay sao các bác, đầu nhà mình dò đài vẫn có kênh này như khi mở không được. Nó báo thẻ giải mã bị lỗi :(

Vì SCTV đang khóa mã một số kênh, nếu bạn có thẻ hợp với đầu SD hay HD nữa thì khởi động lại đầu nếu không được thì điện lên tổng đài hỏi, và sẽ cho người xuống sửa ngay

chuonchuonkim

nói chung là tạm chấp nhận được so với các hãng truyền hình bây giờ

hieuw610

Các bác chi em hỏi. Em vừa mới lắp sctv hd cho 1 tivi từ hôm nay. Nhưng nhà còn mấy tivi còn lại vẫn dùng cáp trung ương bộ đầu chia ra 3 tivi. Bây giờ em muốn cắt cáp trung ương để chuyển hết sang sctv thì làm thế nào, em chỉ cần 3 tivi kia xem được analog là được. Em ở hà nội nhé.

Các bác chi em hỏi. Em vừa mới lắp sctv hd cho 1 tivi từ hôm nay. Nhưng nhà còn mấy tivi còn lại vẫn dùng cáp trung ương bộ đầu chia ra 3 tivi. Bây giờ em muốn cắt cáp trung ương để chuyển hết sang sctv thì làm thế nào, em chỉ cần 3 tivi kia xem được analog là được. Em ở hà nội nhé.

Thì bạn vẫn dùng bộ chia bình thường thôi, nhưng phải dùng bộ chia loại ko cắm điện chứ nếu bộ chia loại cắm điện thì sẽ bị nhiễu ko xem được.

SCTV ở Hà Nội cũng như ở Đà Nẵng có một đặc điểm chung là:
Không áp dụng truyền hình cáp analog (chia tín hiệu ra n tivi)
Triển khai đầu thu số SD và HD. VD: nhà mình dùng 3 tivi thì đầu SD thứ I là 66k còn thứ II trở đi là 22k vấy tính tổng ra thì là 110k đắt analog ở khu vực mình một tí là 10k, còn HD thì giá khác nhưng cách tính vẫn tương tự (tham khảo http://sctvdanang.com/) chấp nhận được để xem được nhiều kênh hơn, như vậy thì có bao nhiêu tivi thì tính bấy nhiêu, lên web của SCTV tham khảo khu vực bạn ở nhá, có cái phiền hơn analog là phải thêm đầu.
Nếu muốn cắt cáp trung ương thì lên hỏi cần giấy tờ gì, thì chấm dứt hợp đồng thôi.

Bên trên