Đồ Chơi Âm Thanh ( Ở SÀI GÒN) - Mua Đâu Cho Khỏe.?

kinhphuong

Well-Known Member
Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Không biết có cách nào dễ để nhận biết người Hà Thành truyền thống với mấy anh Hà thành "mới" không vậy các bác.. Ra Hà Nội chơi thật sự là lo ngại..

Ðề: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Cứ ghé Shop Ngonbore mà phang không sợ lầm hàng, mặc dù có thể bị lầm giá (mua bán mà)!.

lan806

Well-Known Member
Ðề: Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Không biết có cách nào dễ để nhận biết người Hà Thành truyền thống với mấy anh Hà thành "mới" không vậy các bác.. Ra Hà Nội chơi thật sự là lo ngại..

Cứ người tốt thì bác chơi thôi không cần phân biệt làm gì. Có những người mới đến họ tốt lắm học thức lắm, tiếp thu tinh hoa và mang cả nét đẹp quê hương đến nữa. Bác mà nhầm trai phố cổ nhưng đời ông làm culi hay cai chợ thì cũng toi. Cơ bản là cái duyên.
Mua hàng ở SG em rất thích giao dịch với Trương Nghĩa và Nhân JBL

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Vậy là Ali Acoustics là của Việt Nam nhập củ ,tự đóng thùng và phân phối à ! Không biết chất lượng thế nào nhưng nhìn cũng đẹp quá.

em mới đọc sơ sơ đúng như bác nói đó .nhìn bên trong cũng đẹp .cái này shop teng teng audio kết hợp làm chung thấy bên VNAV họ đang thanh lý đồ JBL nhiều của Shop Teng teng .ngày nào em cũng xem .chưa thấy có giá tốt 4312 cứ tầm 13tr no ai mua là cũng múc về bỏ đó bác ạ

thinhkappa

Well-Known Member

em mới đọc sơ sơ đúng như bác nói đó .nhìn bên trong cũng đẹp .cái này shop teng teng audio kết hợp làm chung thấy bên VNAV họ đang thanh lý đồ JBL nhiều của Shop Teng teng .ngày nào em cũng xem .chưa thấy có giá tốt 4312 cứ tầm 13tr no ai mua là cũng múc về bỏ đó bác ạ

Làm e L100 century nghe hay hơn bác.:D

dante04

Well-Known Member

loa ali này là của bác alibaba ngày xưa bên VNAV, chất lượng đã được kiểm chứng, hay bằng loa hãng gấp 1,5-2 lần tiền. chính vì thế nên nó mới bị xóa topic mua bán trên VNAV :D, không biết bây giờ hợp tác với teng teng thì sẽ ra sao.

dungsin_lqd

Well-Known Member

-VNAV em chỉ mới mua của bác Tùng ngon bổ rẻ...mấy shop khác em chưa mua lần nào...còn bên HD này thì có một số nick em sẽ không bao giờ mua nữa vì có những lí do riêng mà giũa người bán người mua.

Vdzung

Active Member

-VNAV em chỉ mới mua của bác Tùng ngon bổ rẻ...mấy shop khác em chưa mua lần nào...còn bên HD này thì có một số nick em sẽ không bao giờ mua nữa vì có những lí do riêng mà giũa người bán người mua.

1 kỷ niệm buồn giữa người bán và người mua hả bác?

robjns0n

Member

mọi người có thể tư vấn cho em 1 ampli headphone để nghe hi-end , chuyên để thưởng thức nhạc được không ạ. giá khoảng 1tr5 trở xuống thôi !!! và headphone nào cũng khoảng đó để phục vụ cho nhu cầu âm thanh. Em mê âm thanh, thích thưởng thức những bản nhạc . . . nhưng cũng ko có điều kiện. mong mọi người giúp đỡ em ! e cũng chưa đủ bài viết để post topic. nên nếu có sai topic thì cung mong mọi người lượng thứ !

phuongcjc

Member

Mình cũng thích cách tư vấn, mua bán của TN.
Mua cái sub ko mấy tiền mà các bác tự vấn rất nhiệt tình, thoải mái.

dungsin_lqd

Well-Known Member

-TN ai chơi HD mà không biết - ở SG này mua mới thì TN là lựa chọn đầu tiên Anh Duy Son Ha chảnh pà cố đi vào đó nó nhìn bề ngoài mình trước rồi sau đó hỏi dăm ba câu có lúc bực thôi về .....mấy anh bán đồ cũ thì hên xui

dungtoandung

Well-Known Member

SG mình hay mua của TN, nói chung hài lòng với phong cách phục vụ. Cũng đã vào TL, HP, SH nhưng với TN mình thấy thoải mái hơn.

DAIYOU

Active Member

Mình ở Biên Hòa cũng mua ở Bác Nghĩa,sâu khi giao dịch xong chờ 2 tiếng giao hàng tận nhà ,quá nhanh và tiện lợi với người bận rộn không xa được.

myozuka

Member

Em và nhiều người dân Bắc vẫn đánh giá cao phong cách phục vụ của người SG. Cũng có thể họ được trả lương để làm việc đó, cũng có thể thái độ phục vụ đã được định giá thêm trong giá thành sản phẩm.
Em nghĩ nhiều người sẵn sàng trả thêm tiền để được phục vụ tốt, còn hơn là trả ít tiền mà thái độ bán hàng càu cạu.
Em ở HN, nhưng em thấy kỳ lạ khi nhiều người chấp nhận bị quát, bị mắng... để ăn bát phở, bát bún...

Em ở Hà Nội và em còn thấy kỳ hơn cả bác về cái khoản nhiều người chịu nhục chỉ để ăn một bát bún hay phở mà theo họ là ngon, vừa ăn vừa nghe chửi chả hiểu ngon thế nào, ngon đến mức vẫn nuốt được thì em bó tay. Chủ quán nào mà vớ vẩn em hắt cả bát vào mặt luôn ấy chứ. Mình mất tiền đi mua hàng, mua dịch vụ, chứ có phải đi ăn xin đâu mà phải chịu đối xử một cách vô văn hóa đến như thế.

lmcuong4u

Active Member

Em ở Hà Nội và em còn thấy kỳ hơn cả bác về cái khoản nhiều người chịu nhục chỉ để ăn một bát bún hay phở mà theo họ là ngon, vừa ăn vừa nghe chửi chả hiểu ngon thế nào, ngon đến mức vẫn nuốt được thì em bó tay. Chủ quán nào mà vớ vẩn em hắt cả bát vào mặt luôn ấy chứ. Mình mất tiền đi mua hàng, mua dịch vụ, chứ có phải đi ăn xin đâu mà phải chịu đối xử một cách vô văn hóa đến như thế.
Em cũng đồng ý với quan điểm của bác.
Hơi ngoài lề tí: Như mấy đợt bán ip4s hay ip5 ở VN, bà con phải chen lấn sắp hàng để được mua. Em chẳng hiểu thế nào luôn. Bỏ ra 15 củ mà vẫn phải sắp hàng chen chúc như thế thì em chịu!

Putinsu

Re: Ðề: Re: ĐỔ CHƠI ÂM THANH ( Ở SÀI GÒN) - MUA ĐÂU CHO KHỎE ??

Em cũng đồng ý với quan điểm của bác.
Hơi ngoài lề tí: Như mấy đợt bán ip4s hay ip5 ở VN, bà con phải chen lấn sắp hàng để được mua. Em chẳng hiểu thế nào luôn. Bỏ ra 15 củ mà vẫn phải sắp hàng chen chúc như thế thì em chịu!

Em nghĩ lúc mới ra IP4, IP5 nó ít hàng, chen nhau mua sơm cũng là tạm chấp nhận được.
Nhưng vừa ăn, vừa nghe chửi rồi tưởng mình sành điệu... Em là em chịu. Không có khách đến ăn chúng nó chẳng đói thối mồm ra.

hunghd_3d

văn hoá bán hàng ''chửi'' là ở ngoài đó họ học theo các vị ''thô sĩ'' (chứ k phải là Thạc sĩ) của Trung hoa Trung cộng,còn trong miền Nam là học văn hoá bán hàng của Tàu Singapore, Tây Âu,Mỹ,Nhật.

xuantai931

Đọc 6 trang thấy các bác đề cao các cửa hàng bán hàng mới ( brand new) không, không thấy bác nào đề cập đến nơi nào bán đồ second hand uy tín như: mấy dàn nội địa nhật, amply,.... Em thì đã mua một dàn nội địa nhật ở trantriaudio , thấy cũng ổn, nghe thử đủ kiểu , bê hết dàn này đến dàn khác nhưng chị bán hàng không tỏ vẻ bực mình gì. Vài dòng cảm nhận của em

hunghd_3d

vote top cho Trương Nghĩa và trantriaudio.

thunderboyz

Member

Mình thì toàn chơi đồ cũ, e thì ra thảng các sạp trong chợ Nhật Tảo. Mỗi lần rãnh và ngứa lỗ tay mình chạy ra đó và thấy thích cái nào (dù không có ý định mua, chỉ nghe và cảm nhận đánh giá) các sạp đều mở cho nghe hết từ nhạc nhẹ, nhạc test dàn... những gì mình yêu cầu khi họ có. Các sạp còn chia sẽ kinh nghiệm cách phối ghép theo họ cảm nhận và cùng trao đổi với mình như là bạn vậy, nhiệt tình và cởi mở. Đôi khi có những cặp loa nặng, khiêng khệ nệ mà họ vẫn lấy ra cắm test cho mình nghe thử....Mình rất hài lòng ở đây và chưa phàn nàn gì vấ đề hư hỏng hết.

Vài dòng chia sẽ chợ Nhật Tảo

Bên trên