Giải pháp chơi lossless cho Android box

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Em kiếm được cái này các bác thử xem sao ! USB to optical (vào DAC xử lý).Khi đó nút âm lượng mất tác dụng . Mode PD560B .

Cái này của bác cũng hay ! Nhưng em thấu bẩu, nghe lossless chỉ nên cắm vào cổng USB hoặc Coxial thôi.

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Em thường bật DAC trước khi bật X5 tránh thiếu nguồn khởi động không qua, kiếm luôn nguồn 5V - 3A cho nó, cắm được cả ổ di động 1T đấy. X5 bây giờ em để nó làm mỗi 2 việc nghe nhạc và Smart Karaoke Player. Điều khiển X5 mà k cần bật Tivi thì chưa thử, mình bật lên chạy cả allbum sau đó tắt TV. Cái USB audio play có hổ trợ samba đấy, mình cắm HDD vào pi2 hoặc router rồi mở trên X5.

Bác kiếm cái nguồn 5v-3a có thấy cải thiện hơn k bác? Bác mua bn tiền thế ?

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Bác kiếm cái nguồn 5v-3a có thấy cải thiện hơn k bác? Bác mua bn tiền thế ?
Nguồn 3A cắm HDD khỏi có hiện tượng tự nhiên tắt khi đang dùng dữ liệu của HDD, và khởi động vòng mãi. Cái này mình kiếm chổ họ bán đồ điện tử có 80K. Bên smart shop hình như 100K. Nói chung con DAC của mình dùng nguồn bằng pin nên nền nhạc rất tỉnh, bật khoảng 55% volume mà im re nếu nguồn nhạc tốt.

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Nguồn 3A cắm HDD khỏi có hiện tượng tự nhiên tắt khi đang dùng dữ liệu của HDD, và khởi động vòng mãi. Cái này mình kiếm chổ họ bán đồ điện tử có 80K. Bên smart shop hình như 100K. Nói chung con DAC của mình dùng nguồn bằng pin nên nền nhạc rất tỉnh, bật khoảng 55% volume mà im re nếu nguồn nhạc tốt.

Ý em là cái hiện tượng loẹt xoet, khi dùng chuột ấy bác. Em vẫn dùng hdd k có nguồn ngoài cắm vào x5, vẫn chay ngọt, nhưng lúc dùng chuột là nhiễu kinh lắm bác ạ.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Ý em là cái hiện tượng loẹt xoet, khi dùng chuột ấy bác. Em vẫn dùng hdd k có nguồn ngoài cắm vào x5, vẫn chay ngọt, nhưng lúc dùng chuột là nhiễu kinh lắm bác ạ.
Mình cũng dùng chuột không dây mà có vấn đề gì đâu.

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Hôm nay em xem lại, cái dây nguồn theo X5 là 5v - 3A mà bác Tuanqc78?!

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Hôm nay em xem lại, cái dây nguồn theo X5 là 5v - 3A mà bác Tuanqc78?!

Thế chắc dac của bác bị nhiễu ở cổng usb, hoặc đo lại dòng, và áp cho adapter. con của em chơi rất tốt khi chọn dùng nguôn pin cho dac, nếu chọn dùng nguồn qua cổng usb thì nghe rất tệ, x5 rất nồi đồng cối đá hơn hẵn con v8 cấu hình mạnh hơn nó nhiều.

Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Mấy pác cho e xin ít ý kiến về những dòng amply có tích hợp DAC thì có ổn ko ạk?

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Thế chắc dac của bác bị nhiễu ở cổng usb, hoặc đo lại dòng, và áp cho adapter. con của em chơi rất tốt khi chọn dùng nguôn pin cho dac, nếu chọn dùng nguồn qua cổng usb thì nghe rất tệ, x5 rất nồi đồng cối đá hơn hẵn con v8 cấu hình mạnh hơn nó nhiều.

Vâng, thì DAC em dùng nguồn ngoài thôi, nhưng nếu bác dùng pin (hoặc acquy là chuẩn nhất, hết nhiễu). Em cũng mới cắm cái DAC vào cái weiduka đểu + thay dây nguồn, thấy cũng cải thiện hơn. Sắm thêm cái dây chuyển hdmi --> vga, kết nối x5 với màn pc đểu 200k. Tổng 300k, ngon bổ rẻ, chọn bài đỡ phải bật tivi bác ạ. Nhưng vẫn bị cái cổng usb, e đang nghĩ hay thiếu ram? Chả nhẽ chơi lên 2g?

---------- Post added 26-10-2015 at 21:46 ----------

Mấy pác cho e xin ít ý kiến về những dòng amply có tích hợp DAC thì có ổn ko ạk?

Không ổn đâu bác, chỉ giải pháp tạm thời, nên dùng DAC rời bác ạ.

tuanqc78

Well-Known Member
Không phải thiếu ram đâu, mình có con v8 ram 2g nhưng không hơn con x5. Mình cho con v8, để lại con x5 để dùng mỗi nghe nhạc và smart karaoke.

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Không phải thiếu ram đâu, mình có con v8 ram 2g nhưng không hơn con x5. Mình cho con v8, để lại con x5 để dùng mỗi nghe nhạc và smart karaoke.

Thế thì có thể do bản rom, em chưa root gì cả. Có khi root, rồi xóa bớt phần mềm cho nhẹ. Công nhận là em X5 này trâu bò thật.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Thế thì có thể do bản rom, em chưa root gì cả. Có khi root, rồi xóa bớt phần mềm cho nhẹ. Công nhận là em X5 này trâu bò thật.
Mình dùng bản x5-20150320-230-kitkat. Flash xong update, rồi root gỡ hết những thứ không cần thiết kể cả XBMC, rồi unroot. Giờ nó báo có bản update qua OTA nhưng nếu chon yes là hỏng (một lần chọn yes phải làm lại rồi). Tất cả công cụ có trên web của ITVplus thì phải, thao tác rất đơn giản.

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Mình dùng bản x5-20150320-230-kitkat. Flash xong update, rồi root gỡ hết những thứ không cần thiết kể cả XBMC, rồi unroot. Giờ nó báo có bản update qua OTA nhưng nếu chon yes là hỏng (một lần chọn yes phải làm lại rồi). Tất cả công cụ có trên web của ITVplus thì phải, thao tác rất đơn giản.

Em thì hình như đang dùng bản mới nhất. Em sẽ root rồi gỡ hết những phần mềm "ba lăng nhăng" cho nhẹ ! Chắc là ổn.

rockloccoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Vâng, mấy cái việc này trên android thì em cũng không thấy khó khăn lắm, đặc biệt là mấy dòng chip tàu :D Root thì lại càng đơn giản hơn nữa, không lằng nhằng phức tạp như mấy cái chip snap và trên các máy điện thoại "xịn" như HTC, Sam, Sony... (phải unlock boot loader, S-off... )

Mình đang dùng con onkyo A9070 có tích hợp DAC nghe nhạc lossless rất hay bác có thể tham khảo : http://www.eu.onkyo.com/en/products/a-9070-58611.html
Ôi...em đó khủng thế hỗng hay sao được pác...e đang cho con Onkyo A-701D giải mã và đánh cặp Liverpool D500II cũng tạm chấp nhận được với cái tai trâu của e ạk...cơ mà mấy pác passthouth trên con Himedia Q10 IV bằng cách nào mừa vô hiệu hoá đc cái Vol của nó zậy???sao e chọn chế độ RAW kể cã PCMI cho đường out của Optical roài mừa cái Vol e vẫn chỉnh phà phà là nàm thao mấy pác???hic hic

hieuykhoa

Member

Mình đang dùng con onkyo A9070 có tích hợp DAC nghe nhạc lossless rất hay bác có thể tham khảo : http://www.eu.onkyo.com/en/products/a-9070-58611.html

nhận tín hiệu từ cổng optical thì đơn giản mà, nhưng ở đây là bàn về chơi nhạc hi-res và passthrough nhạc hi-res bác ạ!

Ôi...em đó khủng thế hỗng hay sao được pác...e đang cho con Onkyo A-701D giải mã và đánh cặp Liverpool D500II cũng tạm chấp nhận được với cái tai trâu của e ạk...cơ mà mấy pác passthouth trên con Himedia Q10 IV bằng cách nào mừa vô hiệu hoá đc cái Vol của nó zậy???sao e chọn chế độ RAW kể cã PCMI cho đường out của Optical roài mừa cái Vol e vẫn chỉnh phà phà là nàm thao mấy pác???hic hic

bác đọc lại phần đầu topic đi, có nói giải pháp đó bác!

Bên trên