Giải pháp chơi lossless cho Android box

nganthuolai

Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

các bác cho em hỏi, em dùng AB Himedia Q10 IV, android 4.4.2 nhưng không tải Audio player pro về được vì không tương thích với thiết bị là sao ạ? Có bác nào cài được tên Q10 IV chưa ạ?

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

các bác cho em hỏi, em dùng AB Himedia Q10 IV, android 4.4.2 nhưng không tải Audio player pro về được vì không tương thích với thiết bị là sao ạ? Có bác nào cài được tên Q10 IV chưa ạ?
Con Himedia Q10 IV không được hổ trợ rồi, bạn vào đây để kiểm tra lại: http://www.extreamsd.com/index.php/2015-07-22-12-01-14/usb-audio-driver Audio player pro không được thì bạn có thể thử Onkyo HF Player trên CH play xem thế nào.

nganthuolai

Ðề: Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Con Himedia Q10 IV không được hổ trợ rồi, bạn vào đây để kiểm tra lại: http://www.extreamsd.com/index.php/2015-07-22-12-01-14/usb-audio-driver Audio player pro không được thì bạn có thể thử Onkyo HF Player trên CH play xem thế nào.
Thank bác nhé. Nhưng có vẻ app Onkyo HF Player ko pass được hoàn toàn vì em vẫn chỉnh Vol trên AB bình thường :(

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Thank bác nhé. Nhưng có vẻ app Onkyo HF Player ko pass được hoàn toàn vì em vẫn chỉnh Vol trên AB bình thường :(
Bác thử tìm trên Onkyo HF Player có chổ nào đó chỉnh chế độ cho sử dụng volume trên Q10 IV không. Bác chỉnh volume ở Onkyo HF Player hay volume của Box vậy.

nganthuolai

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Bác thử tìm trên Onkyo HF Player có chổ nào đó chỉnh chế độ cho sử dụng volume trên Q10 IV không. Bác chỉnh volume ở Onkyo HF Player hay volume của Box vậy.

Ko có bác ạ. E vẫn chỉnh vol bằng remote của AB bình thường. Ngoài ra còn lỗi nữa là nghe qua iDSD hay có tiếng nổ lép bép :(

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Ko có bác ạ. E vẫn chỉnh vol bằng remote của AB bình thường. Ngoài ra còn lỗi nữa là nghe qua iDSD hay có tiếng nổ lép bép :(
Nổ lép bép do nhiễu ở một thiết bị nào đó, cần xem lại chế độ dùng nguồn từ pin của iDSD, nếu chọn nhầm qua dùng nguồn từ cổng USB thì âm thanh rất tệ. Ngoài ra tiếng nổ nhiều khi do nguồn nhạc, thử play rồi pause xem có kêu không. Tiếng nổ mình khẳng định không phải do apk. Apk Onkyo HF play trước mình chỉ thử sơ sơ nên không rõ, chứ trên USB audio play có mục Volume để chọn chế độ chỉnh âm thanh.

nganthuolai

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Nổ lép bép do nhiễu ở một thiết bị nào đó, cần xem lại chế độ dùng nguồn từ pin của iDSD, nếu chọn nhầm qua dùng nguồn từ cổng USB thì âm thanh rất tệ. Ngoài ra tiếng nổ nhiều khi do nguồn nhạc, thử play rồi pause xem có kêu không. Tiếng nổ mình khẳng định không phải do apk. Apk Onkyo HF play trước mình chỉ thử sơ sơ nên không rõ, chứ trên USB audio play có mục Volume để chọn chế độ chỉnh âm thanh.

NGuồn nhạc thì ok bác ạ vì nếu ko chạy qua IFI nano thì vẫn bình thường nên em xác định nguyên nhân là do IFI. Làm sao để chọn chế độ dùng pin của dac vậy bác?

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

NGuồn nhạc thì ok bác ạ vì nếu ko chạy qua IFI nano thì vẫn bình thường nên em xác định nguyên nhân là do IFI. Làm sao để chọn chế độ dùng pin của dac vậy bác?
IFI nano có 2 chế độ, nếu bật Ifi trước rồi nối dây USB với nguồn phát là sử dụng nguồn bằng pin của ifi, nếu cắm dây USB trước rồi bật ifi thì sử dụng nguồn từ cổng USB của nguồn phát. Còn chế độ sạc pin là nối dây USB với nguồn 5V (từ nguồn phát, bộ nguồn ..) khi tắt ifi.

digikni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Hôm nay mới test được con ifi nano idsd bác ạ. Trên AB nó nhận driver ngay, mình mua luôn cái usb audio play. Mình mới thử đến file dsd 64 352kHz, nó chơi hết. Cả trên pc và AB đều khác hẵn. Đúng là con này nhỏ mà có vỏ. Mỗi một điều là chưa cài được usp audio play trên điện thoại về nó không nhận driver, dù vẫn trong danh mục hổ trợ, mình xác nhận là app Hf onkyo play bản unlock cũng được hỗ trợ. Tổng thiệt hại 4.9t. Bác nào có kinh nghiệm giúp mình kết nối với smart phone với.

em cũng đang tìm con ifi nano idsd, bác nào chán pm em nhé, cám ơn các bác

Giải pháp nghe losless cho con Q 10iv như thế nào các bác. Em đọc hết các trang rồi mà vẫn chưa tìm dc giải pháp nào. Thân các bác !

meocon

Well-Known Member

Đổi lấy pop đi bác :)

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Em có q10iv. Amp pioneer 8800ii. Loa onkyo s6600 ạ.
Con 8800ii hình như chỉ có ngỏ vào analog, nếu dùng q10iv giải mã thì chất lượng không ổn, nếu có điều kiện bạn đầu tư dac có ngỏ vào usb, lúc này q10iv xuất digital cho dac qua usb, rồi từ dac xuất analog qua rca cho 8800ii. Có nhiều con dac dưới 5 triệu làm tốt việc này như ở trang 1 bác chủ đã nói, chú ý nên dùng loại chip dac xmos. Trường hợp của mình đang dùng với ifi nano idsd, lúc mua mới 4.5 t ( mấy hôm trước có thấy rao trên nhattao, voz, hdvietnam chỉ 3.2t) và với q10iv thì phải dùng apk hf onkyo play bản pro hết 180k hoặc dùng tạm bản miễn phí.
Con q10iv này hay bị lỗi âm thanh nếu xuất từ rắc 3.5mm nên muốn không phải đầu tư thêm gì thì chỉ có thể nghe bằng cách nối q10 iv với tv qua hdmi, từ tv nối rca với 8800ii.

Con 8800ii hình như chỉ có ngỏ vào analog, nếu dùng q10iv giải mã thì chất lượng không ổn, nếu có điều kiện bạn đầu tư dac có ngỏ vào usb, lúc này q10iv xuất digital cho dac qua usb, rồi từ dac xuất analog qua rca cho 8800ii. Có nhiều con dac dưới 5 triệu làm tốt việc này như ở trang 1 bác chủ đã nói, chú ý nên dùng loại chip dac xmos. Trường hợp của mình đang dùng với ifi nano idsd, lúc mua mới 4.5 t ( mấy hôm trước có thấy rao trên nhattao, voz, hdvietnam chỉ 3.2t) và với q10iv thì phải dùng apk hf onkyo play bản pro hết 180k hoặc dùng tạm bản miễn phí.
Con q10iv này hay bị lỗi âm thanh nếu xuất từ rắc 3.5mm nên muốn không phải đầu tư thêm gì thì chỉ có thể nghe bằng cách nối q10 iv với tv qua hdmi, từ tv nối rca với 8800ii.
e cám ơn bác nhiều nhé. em đang định tình mua con ifi nano idsd như bác mà chưa kiếm đc. bác kết nối qua con ifi nghe đc ko bác?

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

e cám ơn bác nhiều nhé. em đang định tình mua con ifi nano idsd như bác mà chưa kiếm đc. bác kết nối qua con ifi nghe đc ko bác?
Nói chung đồ của mình toàn đồ cỏ, khả năng nghe còn hạn chế nên vẫn thấy nghe thảo mãn.

em tim thấy 2 con này: DAC/Head amp Nuforce uDac 2 1600k và Zhilai h8 650kbác xem có dùng dc với q10 ko. mà bác có nâng cấp ko? để lại cho em con ifi đi/

digikni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Chúc mừng bác, nếu không tick USB tweak 1,2,3 thì nó kêu kiểu như thiếu nguồn vậy, hồi trước bị rồi. Thử dùng vulume trên Ab thì biết AB có can thiệp hay pass hoàn toàn liền. Trên USB audio play pro nó có báo thông tin file, do cái gì giải mã mà.

bác share giúp màn hình settings của usb audio player cho mình tham khảo với, mình đang dùng minix x7 + ifi nano idsd, mà sao mở nhạc flac bằng usb audio player nghe kiểu như băng nhão vậy

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên