Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Các bác cho em hỏi , em cắm ổ 1T vào TV để nghe nhạc và xem Film nhưng Load rất lâu mới được hoặc là báo ứng dụng ko chạy được ạ, yêu cầu đóng ứng dụng ạ ,
Em cắm vào TV Sony KLV-40R452A đời thấp hơn thì load vẫn bình thường ạ.
em cám ơn các bác nhiều

Warden

Member

Em mới mua W700B các bác nào dạy em cách cân chỉnh màu cho hợp lý với ạ.
Giờ chỉ biết để hình ảnh chế độ tiêu chuẩn hay sống động gì gì đó thôi ạ.
Bac nào dạy em dò mấy kênh kĩ thuật số HD luôn với ạ

ntv2411

Member

Bác nào dùng rồi cho em ý kiến nên lấy 42w700B hay 48R470B nhỉ? Tiện thể có thương gia nào Hà Nội mật thư em cái giá tốt với? khi mua có cần test gì không ạ?

vkin

kiểm tra thời gian sử dụng tivi ở các dòng khác thì sao vậy mọi người ? mình nhìn cả điều khiển mà ko biết nút display nó ở đâu nữa :(

ndchieu22

Well-Known Member

kiểm tra thời gian sử dụng tivi ở các dòng khác thì sao vậy mọi người ? mình nhìn cả điều khiển mà ko biết nút display nó ở đâu nữa :(

không cần dùng phím diskplay đâu bác dùng phim i+ ( info)

vkin

không cần dùng phím diskplay đâu bác dùng phim i+ ( info)

cảm ơn bạn nhưng mình nhìn cả dk ko thấy nút i+ ở đâu cả , mình chụp dk lên bạn chỉ hộ mình nó ở chỗ nào với :D

ndchieu22

Well-Known Member

cảm ơn bạn nhưng mình nhìn cả dk ko thấy nút i+ ở đâu cả , mình chụp dk lên bạn chỉ hộ mình nó ở chỗ nào với :D

cạnh dấu ? có phím i+ đó bác ơi hình ảnh bác chụp rõ mà

tatboy

Các thương gia cho mình cái giá tốt em 42w700b này cái. Cuối tuần này là mình mua, mình ở SG.

ndchieu22

Well-Known Member

Cảm ơn bạn nhiều , mình ấn dc rồi nhưng đọc bài hướng dẫn bước 2 phải ấn nút "jump", nó ở đâu vậy bạn ?

xin bác cho hỏi model tivi bác đang cần kiểm tra là model gì ah?

renhat

Well-Known Member

Bác nào dùng rồi cho em ý kiến nên lấy 42w700B hay 48R470B nhỉ? Tiện thể có thương gia nào Hà Nội mật thư em cái giá tốt với? khi mua có cần test gì không ạ?

nếu bác ko có nhu cầu cần tv to thì lấy con 42w700 là ok rùi.

vkin

xin bác cho hỏi model tivi bác đang cần kiểm tra là model gì ah?

tivi mình là dòng sony 32ex700 cậu à , mình định tháng tới mua tivi mới nên muốn thử cách kiểm tra thời gian sử dụng tivi . Giờ nhìn điều khiển ko biết nút jump nó ở chỗ nào .

ndchieu22

Well-Known Member

tivi mình là dòng sony 32ex700 cậu à , mình định tháng tới mua tivi mới nên muốn thử cách kiểm tra thời gian sử dụng tivi . Giờ nhìn điều khiển ko biết nút jump nó ở chỗ nào .

Model cũ em không nhớ cách kiểm tra model mới thì bác dùng tổ hợp phím i+ 5 + volume - power là kiểm tra được thôi

ntv2411

Member

nếu bác ko có nhu cầu cần tv to thì lấy con 42w700 là ok rùi.

Em không cần smart tivi vì có android box rồi nên muốn lấy cái màn to hơn tí nhưng lăn tăn vụ hình ảnh của con 48r470 không đẹp như con 42w. Bác nào tư vấn thêm tí để em quyết với!

ndchieu22

Well-Known Member

Em không cần smart tivi vì có android box rồi nên muốn lấy cái màn to hơn tí nhưng lăn tăn vụ hình ảnh của con 48r470 không đẹp như con 42w. Bác nào tư vấn thêm tí để em quyết với!

Trong tầm tiền đó mà màn hình 48 inch thì hình ảnh của con 48R470 là đẹp rồi bác nhé!

renhat

Well-Known Member

được cái nọ thì mất cái kia mà bác. bác muốn ảnh đẹp hơn thì bác cố 48w600 bác nhé!

phuongnichi

Chào anh em! mình xin nhập hội vì vừa mới mua con này được vài hôm....những ưu nhược điểm thì các bác nói hết rồi.... Giờ e muốn chia sẻ vs các bác 1 số thủ thuật sau:

- Hướng dẫn kết nối từ Laptop đến tivi bằng wifi không cần dùng dây :D (cái này chủ nhật xem bóng đá trên K+ phê lòi) :D, bác nào thử làm mà không được cứ pm em
- Và cũng kết nối được từ điện thoại sony đến màn hình....cái này e ít sử dụng
- Không xem video từ trình duyệt web trên tv được vì không update được flash Player, chưa có bản hỗ trợ trên tv, vì vậy các bác phải vào các trang web chuẩn HTML5, ví dụ như: megafun, vetv.vn (fan lol), mp3.zing, nhaccuatui... :D... E đang sưu tầm thêm nhiều trang hay nữa sẽ update cho các bác sau ^^
- Bác nào thấy khó chịu về cái điều khiển vì bấm nút hơi lâu thì đây: Remote Control One Flick, mua thêm cái này sẽ tiện lợi hơn, giá khoảng 990k tại các cửa hàng sony :D

Phonomania

Em đang ở HN đang cần con SONY 42W700B. Bác nào có giá tốt báo em với. Đang cần xúc lun. Thanks các bác nhá.

Bên trên