Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Warden

Member
Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Có ai biết chỉnh xem file mkv thông qua mạng lan cho tivi w700b này không ạ.

Tivi của em xem file mkv qua usb thì được nhưng khi xem qua mạng lan các file để trên máy tính thì chỉ xem được mp4 :(

Bác nào có kinh nghiệm xài rồi giúp em với

nhox88

Member

sao mình xem cáp sd mà nó có sọc sọc khó chịu wa, nhất là mấy cái chữ chạy là bị. logo htv cũng bị. mấy bác giúp e vs

swedenboy

Member

Có ai biết chỉnh xem file mkv thông qua mạng lan cho tivi w700b này không ạ.

Tivi của em xem file mkv qua usb thì được nhưng khi xem qua mạng lan các file để trên máy tính thì chỉ xem được mp4 :(

Coi qua LAN, phải dùng phần mềm làm server DLNA trên máy tính, có profile phù hợp để giải mã.

Hiện mình dùng serviio, đã có version 5 support Sony 2014. Tuy nhiên vẫn chưa thể xem phụ đề tiếng Việt rời (tiếng Anh đôi khi vẫn lên - có lẽ do profile này kô support unicode).

Sau khi cố gắng thử vọc vạch, cuối cùng mình vẫn chọn giải pháp cắm dây HDMI, do khi stream qua LAN, cái router cùi của mình không stream 720p nổi nữa là 1080p. Mua cái switch gigabit, nhưng khi thử vẫn chưa lên phụ đề nên dẹp luôn.

Tuy nhiên, vẫn có cách stream qua LAN mà vẫn có phụ đề việt, đó là các bác dùng mkvmerge, gắn sub vào phim (soft-sub), cách này mất công ngồi ghép từng phim một, mà kết quả lại không như ý (phụ đề xem dạng này giống y chang bác cắm trực tiếp ổ cứng: chữ nhỏ và có nền đen phía dưới)

Nếu có điều kiện thì mua HDPlayer, chơi video qua LAN mới OK.

khmostwanted

Các bác ơi , em có người bạn mua TV LG smart TV không biết sao mà nó có 2 cái kính 3d , em định mượn về thử cho TV Sony W700B , nó có hỗ trợ không các bác nhỉ , em thì chả biết gì về 3d cả , định mượn về thử xem nó như thế nào mà ko biết có đc không ?

onghogia

Member

Các bác ơi , em có người bạn mua TV LG smart TV không biết sao mà nó có 2 cái kính 3d , em định mượn về thử cho TV Sony W700B , nó có hỗ trợ không các bác nhỉ , em thì chả biết gì về 3d cả , định mượn về thử xem nó như thế nào mà ko biết có đc không ?
Mượn kính 3D thì nhớ mượn luôn cả TV kèm để xem 3D nhé vì 700B là TV 2D thôi!:)

hội mình giờ thấy im im nhỉ chắc anh em dùng ngon lành hết cả nên k thấy topic trò chuyện gì ha

Mình xài 600B nhưng thấy AE đông vui nên hỏi chút là AE có biết tại sao TV của mình gần tháng này ko thể dùng tính năng Mirror hình ảnh từ ĐT hay MTB qua Miracast đc ko, trước mình vẫn xài bt, gần đây ko hiểu sao trên ĐT và MTB có hiện TV mà khi kết nối đến TV thì ko đc...

thanhbank

Member

Chào các bác!
Gần tết rồi e cũng định sắm e SONY này về xem đá bóng và gấu xem phim :D Các bác cho e hỏi e này có nhận được file audio DTS ko ạ? Vì phim e down về toàn âm thanh DTS, sợ ko đọc được thì toi
Thêm nữa là e định mua thêm cái HDD gắn ngoài để xem phim cho tiện thì cắm lâu có ảnh hưởng đến TV k ạ?
THanks các bác!

DigiCity Group

Well-Known Member

Chào các bác!
Gần tết rồi e cũng định sắm e SONY này về xem đá bóng và gấu xem phim :D Các bác cho e hỏi e này có nhận được file audio DTS ko ạ? Vì phim e down về toàn âm thanh DTS, sợ ko đọc được thì toi
Thêm nữa là e định mua thêm cái HDD gắn ngoài để xem phim cho tiện thì cắm lâu có ảnh hưởng đến TV k ạ?
THanks các bác!

Hi bác, Đa số tv giờ đọc dts thoải mái mà bác. Lúc mua bác cứ mang ổ cứng đi test bác à. Hi bác việc để hdd cố định không rút ra rút vào càng đỡ hại cho chỗ cắm hdd mà bác . Tivi e nghĩ xem vẫn bình thường vì e thử có vài ngày ạ.

thanhbank

Member

Thanks bác Digicity đã chỉ giáo cho e! :)
E đang phân vân giữa e sony này với e LG 42LB631 bác ợ, e thích âm thanh + hình ảnh đẹp nên đang nghiêng về e sony :D (nhưng mà e thấy sony chỉ là internet thôi ko đc smart :|)
Còn vụ hdd bác cho e hỏi thêm là lúc tắt tivi mà e vẫn cắm hdd có ảnh hưởng j ko ạ? E hơi gà mấy khoản này :(
À còn cái bộ DVB-T2 thì lúc mua có ăngten chưa bác nhỉ hay phải mua thêm ngoài mới xem đc ạ?

ndchieu22

Well-Known Member

Thanks bác Digicity đã chỉ giáo cho e! :)
E đang phân vân giữa e sony này với e LG 42LB631 bác ợ, e thích âm thanh + hình ảnh đẹp nên đang nghiêng về e sony :D (nhưng mà e thấy sony chỉ là internet thôi ko đc smart :|)
Còn vụ hdd bác cho e hỏi thêm là lúc tắt tivi mà e vẫn cắm hdd có ảnh hưởng j ko ạ? E hơi gà mấy khoản này :(
À còn cái bộ DVB-T2 thì lúc mua có ăngten chưa bác nhỉ hay phải mua thêm ngoài mới xem đc ạ?
Bác tắt tivi cắm hdd có ảnh hưởng gì đâu bác, điện không vào ổ cứng mà bác!

anhcuong8490

e này k hỗ trợ xem Flash trên web được , + thêm Box có ok chứ mấy bác

vanninhthuan119

Well-Known Member
Con này có đọc DTS được không các bác? Do con Sony đang xài không hỗ trợ nên nó cứ hiện thông báo mà tắt đi không được

meoden185

Member

Bác nào báo giá tốt em 42W700B vs , em đang thích em này :D

mog

Member

Các bác cho hỏi xem phim từ USB nó cứ hiện Unsupport contents làm sao bỏ ạ?
Có bác nào xem phim mà bị mất tiếng ko ạ?

tulirobben

mấy bác cho e hỏi sao cái tivi nhà e nó ko hiện sub rời, nó chỉ hiện 2 cái hard sub tiếng tung của đc mux trong phim thôi :(
em xem bằng DNLA steaming ạ :(

satan_no1

các bác xem có con em nào nó cũng kiểu con w700b mà cơ to to hơn chút ko ạ ?

Bên trên