[Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

Hayabusha

Member
Ðề: WMC (Window Media Center) No 1 của Media Center..Thảo luận vô đây

Sao WMC của mình không hiển thị được cái IMDB rating nhỉ ?

Hayabusha

Member
Ðề: [Windows Media Center] Tùy biến giao diện và tinh chỉnh Media Browser !

2.MediaInfo Provider : có tác dụng hiện thông tin encoding của phim.

Bạn ơi với mấy cái TV series thì làm sao để giống trong hình này vậy ?

heomap2402

laptop em
core i3 2.13g
ram 2g
ati hd 5740 thì đi hướng nào là ổn nhất các bác

heomap2402

Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

thanks bác giờ em bắt đầu làm đây
à mà cho em hỏi là làm cái này thì phải xóa hết codec của thằng K Lite Mega Codec di lam lai từ đầu hả bác hay là vẫn giữ nguyên cách config như bên http://hdvietnam.com/diendan/4-software-ky-thuat-phan-mem/106-huong-dan-config-toi-uu-mpc-coreavc-ffdshow-ac3filter-de-xem-phim-hd.html hướng dẫn rồi làm tới luôn

Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

:) xóa hết rồi làm lại từ đầu bạn àh:)

hieuvlt

Member

HÍc có bác nào có cái Media Browser mà dùng cho hệ điều hành 64Bits không share cho em với.

welldone

Well-Known Member

Quái, sao mình vào program data/ImagesByNames/Genre chép mấy cái hình vào rùi, nhưng sao vào media center thì nó ko hiện lên đc nhỉ....ai biết chỉ mình với. Thanks

Tensai

Media control kho^ng cha.y cung voi' vobsub, chi? cha.y vo'i ffdshow, vo'i ca? ca^u hoi? cua? bac' chua ro~ rang`:D

Có cách nào cho remote thay đổi sub của vobsub ko? em ko thích dùng sub của ffshow lắm.

không thể bạn àh:D ngày trước mình cũng đã thử:) dùng ffdshow cũng hay mà:D

tuanva

Bài viết hay quá, nhưng mình xài window xp nên đành ngậm ngùi ngồi ngó :(

NBK_FOF

Active Member

èo bác làm nhiều kỹ thuật quá em lại kém về computer khó quá**==:((

nort

Active Member

èo bác làm nhiều kỹ thuật quá em lại kém về computer khó quá**==:((

bác Cứ theo từng bước mà làm thôi, nếu k rành về máy tính thì bác k nên cầu kỳ quá, hoặc nhờ ai đấy tới làm giúp hoặc bác có thể xài XBMC cũng được !

kid08

Em làm xong hết rồi nhưng có 1 số film khi ấn play nó báo Content Error there was problem playing content location exist ...... Chỉ bị 1 số film thôi, còn các film khác đều xem đc hết, cái lỗi này sửa sao vậy các bác :(

Bean

Member

Các bác cho em hỏi nếu dùng Media Center Master các phim bộ HK nó không có listing trên IMDB thì làm sao mình add cái poster vô. Làm bằng tay được không? Nếu được các bác hướng dẫn giúp em. Chân thành cám ơn.

Các bác cho em hỏi nếu dùng Media Center Master các phim bộ HK nó không có listing trên IMDB thì làm sao mình add cái poster vô. Làm bằng tay được không? Nếu được các bác hướng dẫn giúp em. Chân thành cám ơn.

1 cách đơn giản cho tất cả các phim cũng như làm 1 bộ bookset(phim bộ) là bác vầo google search cái tên phim rồi chọn một cái hình poster có độ phân giải vừa phải để khi media browser load không bị vỡ hình poster, sau đó bác cho nó vô cái thư mục chứa phim bộ của bác và đổi tên là poster thì thư mục đó trong media browser sẽ có cái poster đó:) làm tương tự với tất cả các thư mục con như tập 1, tập 2, tập 3 vvv... thì cũng sẽ có poster cho từng tập:) Bác muốn hiện background thì cũng làm tương tự như trên nhé, có điều đổi tên file ảnh thành backdrop.

kendo

Member

Lúc trước mình có dùng MCM để get info nhưng từ lúc thu phí thấy phiền quá nên chuyển sang Ember media manager, e này bây giờ xài ngon và ổn định hơn nhiều. Bro muốn get info cho phim bộ HK, nên vào web Online TV Database - An open directory of television shows for HTPC software search info phim dựa theo tên tiếng anh, sau đó chuyển file name thành tên tiếng anh thì sẽ get được hết toàn bộ info của phim bộ hk. Những bộ mới mình vẫn đang add info trên trang web đó đây. :D

mình muốn chỉnh xbmc nó chơi video = mpc-hc, còn file nhạc chơi = foobar2k thì làm thế nào

Bên trên