[Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

anhducxx247

Active Member
Ðề: WMC (Window Media Center) No 1 của Media Center..Thảo luận vô đây

Bạn ko hiểu chỗ nào cứ hỏi, chứ viết 1 bài hướng dẫn dài ngoằng thì...ngại lắm.
Đại loại thế này:
1. add thư mục phim vào nó sẽ tự quét tất cả phim HD của bạn vào mục Movie.
2. Muốn nó hiện Poster trong mục Movie thì để cái poster trong thư mục cùng với phim đó và đặt tên poster đó là Folder.jpg
3. Down codec Shark007 về cài, sau đó config, thích decode bằng ffdshow cũng được mà CoreAVC cũng được.
4. Muốn nó tự động download thông tin phim thì cài Plugin giống như bạn Igor và HD beginer đó.

Tóm lại là bạn phải thực hành thì sẽ rõ ngay, có gì phức tạp đâu. Chỗ nào không hiểu cứ hỏi, mình sẽ hướng dẫn nếu biết.

bác cho em hỏi là với WIn xp thì cài kiểu gì, em down cái WMC về thì nó báo ko support

776041176

Member

ak, bác cài win7 mà ko có WMC thì là win lụi rồi;), kiếm bản origin mà cài rồi mua key hoặc làm thế nào để thành win xịn thì hỏi bác google ấy

mình xài win home basic 64 bit mà lụi gì bạn hhixhixhixixihxhi
nhưng mà mình kiếm thì ko thấy đâu cả
có ai biết hem chỉ mình dới
thanks mọi người nhìu

Chỉnh sửa lần cuối:

mitmat

Bác phải xài Windows 7 Home Premium trở lên mới có sẵn WMC, bản Home Basic không có đâu.

hainamecc

Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

Bạn nào biết su dung Plug Coverart 3.0 trong Mediabrowser Configurator chỉ mình với. Mình đã cài nó, nhưng không biết sừ dụng làm sao. huhu =((

traitimtraoem

Active Member
Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

Khà khà.... sau 1 giấc ngủ và tỉnh táo lại em đã tìm được nguyên nhân hiển thị phụ đề bị nhỏ và có những film ko thể hiện phụ đề lên được rồi. Em giải mã video bằng VGA-CUDA và âm thanh passthrough cho AV sử lý. Em sẽ làm 1 bài review cho bác nào bị trường hợp như em

Chỉnh sửa lần cuối:

Touchdown_Vu

CHo mình hỏi cái media center có fetch được dữ liệu của anime không ?

persians

Member

Hỏi bạn HD Beginner:
- Hôm trước xài win 7 x64 cấu hình theo hướng đi 1 như bạn chỉ kết quả ok
- Bữa nay bung lại bản win vista Home premium x64 thì làm theo hướng 1 không được hoàn toàn. cụ thể:
+ vào WMC không load được phụ đề tiếng việt mặc dù đã đặt cùng thư mục và cùng tên với phim.
+ Khi cài với Win vista mình không cài Win7DSFilterTweaker được vì ct này chỉ xài cho win 7. mình nghĩ là do thiếu 1 ct để chỉ định bộ giải mã, vậy nếu xài win vista thì cài ct gì để phân thứ tự ưu tiên cho các bộ giải mã. Thanks a lot

theanh6

Member

các bác cho em hỏi làm sao để backdrop nó hiện full màn hình đc như của bác HD beginer đc nhỉ?

trungmobile1984

Xin các anh giúp em !!!

Các anh làm ơn cho em hỏi tại sao sau khi em setup và được như hình thì có folder của phim có poster nhưng có folder lại không có mặc dù em đã kiểm tra rất kĩ trong thư mục của các phim này đều có đầy đủ các file folder.jpg như nhau, nói chung là số file và loại file trong các thư mục chứa tùng bộ phim là như nhau mà có phim thì hiển thị poster có phim lại không, em xin cảm ơn nhiều !

Ðề: Xin các anh giúp em !!!

Các anh làm ơn cho em hỏi tại sao sau khi em setup và được như hình thì có folder của phim có poster nhưng có folder lại không có mặc dù em đã kiểm tra rất kĩ trong thư mục của các phim này đều có đầy đủ các file folder.jpg như nhau, nói chung là số file và loại file trong các thư mục chứa tùng bộ phim là như nhau mà có phim thì hiển thị poster có phim lại không, em xin cảm ơn nhiều !
thử refresh lại xem sao

dhlong

Các bác cho em hỏi làm sao để WMC đọc được file phụ đề srt vậy.Hay mình phải tìm film nào add sẵn phụ đề?

Rothschild

Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Br

Các anh ơi, sao WMC chinh tỉnh trong phiên bản hiện tại khác với bài viết trên kia vơi? các anh giúp em với...

Rothschild

Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Br

Em làm theo hướng dẫn rồi sao ở mục media library nhiều film không hiển thị hết cover vậy>>>

megymax

Member

Các bác cho mình hỏi làm sao để cập nhật thông tin tiếng Việt cho phim, dùng phần mềm nào vậy?

Mình thì toàn dùng MCM cập nhật, ra toàn tiếng Anh..

nort

Active Member

Các bác cho em hỏi làm sao để WMC đọc được file phụ đề srt vậy.Hay mình phải tìm film nào add sẵn phụ đề?

Bác config đúng như hướng dẫn thì sub rời hay sub có sẵn đều đọc được hết

Các anh ơi, sao WMC chinh tỉnh trong phiên bản hiện tại khác với bài viết trên kia vơi? các anh giúp em với...

WMC chỉ khi HĐH thay đổi thôi, cái thay đổi là cái Shart007 codec thôi, nhưng những thành phần chủ yếu thì vẫn làm theo hướng dẫn của bác HD Beginner là được.

Em làm theo hướng dẫn rồi sao ở mục media library nhiều film không hiển thị hết cover vậy>>>

Vấn đề này nhiều bạn hỏi rồi:

Vào media browser service bác đánh dấu vào phần cover cần refresh, đánh dấu vào ô Clear item cache và Image cache, rồi refresh !

Chỉnh sửa lần cuối:

nort

Active Member

Tiện đây mềnh hỏi luôn, xem có ai mắc trường hợp như vậy không:

Khi play ngay trong WMC thì âm thanh ra nhỏ hơn so với play bằng WMP khá nhiều, cho chạy cả hai một lúc rồi kiểm tra input và output của từng cái thấy giống hệt nhau ! :-o

Mềnh bó tay trường hợp này ! \m/

P.S: Từ bản Shark 007 beta 3 cho đến nay thường bị lỗi này :-S
Phải chăng do cái LAV codec mới :-??

Bên trên