Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

jakson

Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

Vậy hả Dataviewer . Nhưng mình download phần mềm này ở đâu ??? Bạn có cho mình với . Hay mình tìm trên google có được không ?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Vậy hả Dataviewer . Nhưng mình download phần mềm này ở đâu ??? Bạn có cho mình với . Hay mình tìm trên google có được không ?

Jakson,

Download DVDFab tại ĐÂY!
Nhớ xem kỹ sự hướng dẫn kèm theo để cài đặt.
(Copy file in "Crack" folder to C:\Program Files\DVDFab 7)

"Good lucks"!

Chỉnh sửa lần cuối:

jakson

Ôi... mình cám ơn Dataviewer nhiều lắm . Mình cũng chúc bạn gặp nhiều may mắn nha.

hoadainhan70

Well-Known Member

Đã làm thử và thu được kết quả khá hay ho ! một đoạn audio chỉ định của tớ được thay vào trong khi những khán giả bất đắc dĩ thửong thức màn hình Main Menu
Nhưng Dataviewer hiểu sai ý tớ ! Tớ Mún ở đây là thay toàn bộ những bản nhạc vào lời thoại có sẵn trong Clip tớ quay vì tớ chỉ muốn giữ lại hình ảnh rất đẹp của những người bạn và phong cảnh nơi tớ sống trước đây chứ không mún giữ lại những lời thoại thô thiển tục tĩu hi hi !

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Đã làm thử và thu được kết quả khá hay ho ! một đoạn audio chỉ định của tớ được thay vào trong khi những khán giả bất đắc dĩ thửong thức màn hình Main Menu
Nhưng Dataviewer hiểu sai ý tớ ! Tớ Mún ở đây là thay toàn bộ những bản nhạc vào lời thoại có sẵn trong Clip tớ quay vì tớ chỉ muốn giữ lại hình ảnh rất đẹp của những người bạn và phong cảnh nơi tớ sống trước đây chứ không mún giữ lại những lời thoại thô thiển tục tĩu hi hi !

hoadainhan70
Ghép nhạc vào "video clip" để thay thế cho những lời đối thoại là công việc của "Video Editting", một lãnh vực hoàn toàn khác biệt..!

Rất tiếc..! Điều đó không nằm trong phạm vi của "Topic" này.

Chỉnh sửa lần cuối:

puppylove

Member

Bạn DATAVIEWER cho mình hỏi vài ý nha
1. Khi mình chỉnh phần subtitle, mình chọn Font khác và màu Vàng trong phần điều chỉnh xong OK hết, sau đó burn phim ấy vậy mà khi ra sản phẩm sub nó vẫn màu trắng xóa, chỉnh màu nào rồi nó cũng ra màu trắng hết. Có lỗi gì chăng?
2. Lỗi khi chơi trên đầu DVD: đó là xuất hiện cái MainMenu nó chạy trong khoảng 30s, lẽ ra phải từ đó rồi chỉnh cho lên phụ đề này kia nhưng nó lại cứ tự động trôi đi mà cái remote của DVD Player không tác động gì được nó. Hậu quả là không gọi sub lên được trong khi test trên PC thì dùng mouse "dí" theo chỉnh được hoặc xài VLC Player thì gọi phụ đề lên được. Bạn có thể tư vấn cách khắc phục không? Xin cảm ơn.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bạn DATAVIEWER cho mình hỏi vài ý nha
1. Khi mình chỉnh phần subtitle, mình chọn Font khác và màu Vàng trong phần điều chỉnh xong OK hết, sau đó burn phim ấy vậy mà khi ra sản phẩm sub nó vẫn màu trắng xóa, chỉnh màu nào rồi nó cũng ra màu trắng hết. Có lỗi gì chăng?
2. Lỗi khi chơi trên đầu DVD: đó là xuất hiện cái MainMenu nó chạy trong khoảng 30s, lẽ ra phải từ đó rồi chỉnh cho lên phụ đề này kia nhưng nó lại cứ tự động trôi đi mà cái remote của DVD Player không tác động gì được nó. Hậu quả là không gọi sub lên được trong khi test trên PC thì dùng mouse "dí" theo chỉnh được hoặc xài VLC Player thì gọi phụ đề lên được. Bạn có thể tư vấn cách khắc phục không? Xin cảm ơn.

puppylove,

1. Có lẽ bạn đã chưa "Save" những gì mà bạn đã thay đổi trên thẻ "Subtitle / Settings". Dù sao đi nữa, mình sẽ coi lại vấn đề này.

2. Không phải phụ thuộc vào "Main Menu". Cứ cho "play" phim => Trên "remote control", bấm vào nút "Subtitle" => bấm vào nút có hình mũi tên (lên, xuống, phải, trái) để chọn đúng "subtitle" bạn muốn => bấm "ENTER/OK".

"Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

Hampton

Active Member

Sau khi chọn Font và Màu , Bạn bấm OK để Save lại , sau đó Bạn phải đóng chương trình và mở lại , nếu không Font và Màu sẽ không thay đổi .

puppylove

Member

Sau khi chọn Font và Màu , Bạn bấm OK để Save lại , sau đó Bạn phải đóng chương trình và mở lại , nếu không Font và Màu sẽ không thay đổi .

Thực sự mình cũng đã làm thao tác này, đã chọn tùy chỉnh Font và màu, sau đó OK hết các bước, tắt chương trình, mở lại chương trình để kiểm tra thì thấy đã thiết lập như mong muốn, sau đó bắt đầu import file để convert, kết quả cũng không gì thay đổi. Đến là sợ....:-?? Có vẻ như muốn thoát ra cấu hình defaut của nó là vô phương.

Chỉnh sửa lần cuối:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Thực sự mình cũng đã làm thao tác này, đã chọn tùy chỉnh Font và màu, sau đó OK hết các bước, tắt chương trình, mở lại chương trình để kiểm tra thì thấy đã thiết lập như mong muốn, sau đó bắt đầu import file để convert, kết quả cũng không gì thay đổi. Đến là sợ....:-?? Có vẻ như muốn thoát ra cấu hình defaut của nó là vô phương.

puppylove,

Để "save" tất cả những gì bạn thay đổi trên thẻ "Subtitle/Rendering Settings", hãy làm đúng theo những "step" sau:

1- Chuột PHẢI vào khung dài có hàng chử "vso default" => click để thêm vào dấu chéo tại "click HERE to set as default" => Click "OK"

2- Click "OK".

3- Restart "ConvertXtoDVD".

4- Chấm hết & "Good Luck"!

(Cách "Save" này trông hơi "ngộ" một chút, nhưng phải làm đúng như vậy).

Chỉnh sửa lần cuối:

phongbk

Cho mình hỏi chút :)>-
đối với nhưng phim mHD hay 1 số phim 720p có dung lượng cỡ < 4 GB thì tất nhiên là chỉ cần dùng DVD5 là burn được
nhưng đối với những phim từ 5 GB trở lên như phim 1080p,i thì phải chia ra 2 phần mới burn được ==> phụ đề của nó làm sao mà chia đôi được bạn ơi :)

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

đối với nhưng phim mHD hay 1 số phim 720p có dung lượng cỡ < 4 GB thì tất nhiên là chỉ cần dùng DVD5 là burn được
nhưng đối với những phim từ 5 GB trở lên như phim 1080p,i thì phải chia ra 2 phần mới burn được ==> phụ đề của nó làm sao mà chia đôi được bạn ơi :)

phongbk,

Không cần phải cắt làm đôi, cho dù phim của bạn lớn hơn 4.7GB.
Chỉ việc đưa vào (import) ConvertXtoDVD, "software" này sẽ tự động nén lại và chép (burn) ra đĩa DVD5 cho bạn. Hãy yên chí!

Good day!

hoanghai34

mình nghĩ phim chất lượng tốt hay xấu nếu cùng độ dài thì COnvertxtoDVD đều cho ra 1 dung lượng giống nhau vì Convertxtodvd ăn theo thời gian phim (là mình nghĩ,chưa kiểm chứng). Tất nhiên phim chất lượng tốt sẽ bị giảm đi (dung lượng cũng giảm),Còn phim chất lượng xấu thì cũng ko khá lên được (vốn dĩ đã xấu rùi mà). Cũng giống như 1 file mp3 có bitrate 16kbps khi convert lên mp3 320kbps thì chất lượng cũng tệ và lại còn nặng thêm

raymondwu

Bạn ơi, khi mình đang convert thì xuất hiện "Estimated Duration of the video was inaccurate. Output size may greatly differ from target size." Sau đó nó finish file đó lun. Chỉ mình cách khắc phục với. Thks

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bạn ơi, khi mình đang convert thì xuất hiện "Estimated Duration of the video was inaccurate. Output size may greatly differ from target size." Sau đó nó finish file đó lun. Chỉ mình cách khắc phục với. Thks

raymondwu,

Không đáng phải lo ngại! "Software" chỉ báo rằng sự ước tính về thời gian của phim có thể không chính xác và dung lượng (size) của phim có thể khác đi so với mức độ lớn, nhỏ mà bạn mong muốn.

P.s: Trên thẻ "encoding", nhớ chọn đúng "Target size" cho đĩa của bạn (DVD5 hoặc DVD9) và chỉ có thế!

Good day!

neverevermore

Đang thắc mắc về vấn đề này. Để thực hành thữ coi sao.

raymondwu

raymondwu,

Không đáng phải lo ngại! "Software" chỉ báo rằng sự ước tính về thời gian của phim có thể không chính xác và dung lượng (size) của phim có thể khác đi so với mức độ lớn, nhỏ mà bạn mong muốn.

P.s: Trên thẻ "encoding", nhớ chọn đúng "Target size" cho đĩa của bạn (DVD5 hoặc DVD9) và chỉ có thế!

Good day!

Sau khi xuất hiện câu này thì phần còn lại của phim nó ko tiếp tục convert nữa mà chuyển qua tittle tiếp theo. Mình ko hiểu tại sao nữa.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Sau khi xuất hiện câu này thì phần còn lại của phim nó ko tiếp tục convert nữa mà chuyển qua tittle tiếp theo. Mình ko hiểu tại sao nữa.

...Bạn đang làm gì? Ghép nối nhiều phim trên đĩa DVD..?

raymondwu

...Bạn đang làm gì? Ghép nối nhiều phim trên đĩa DVD..?

Không phải, mình convert và burn 2 phim vào 1 DVD với 2 tittleset khác nhau, khi đang convert phim này thì báo câu trên sau đó nó bỏ qua và tiếp tục convert phim còn lại. Khi burn ra DVD thì nó chỉ được 1 khúc của phim này và phim còn lại.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Không phải, mình convert và burn 2 phim vào 1 DVD với 2 tittleset khác nhau, khi đang convert phim này thì báo câu trên sau đó nó bỏ qua và tiếp tục convert phim còn lại. Khi burn ra DVD thì nó chỉ được 1 khúc của phim này và phim còn lại.

Chắc đã có điều gì sai/lỗi với phim đầu tiên. Nó thuộc dạng (format) gì?

Hãy thử "convert" chỉ riêng một mình nó (đừng "burn" ra đĩa) xem thử có gì trở ngại không!

Bên trên