Man of Steel: Siêu phẩm cho một Siêu anh hùng

kimchan

Well-Known Member
Ðề: Man of Steel: Siêu phẩm cho một Siêu anh hùng

Không đủ thông minh để thấy được sạn trong phim phim nên không thấy phim có sạn, mà thường số người này tuy ít nhưng lúc nào cũng tưởng mình thông minh.

Té ra người kém thông minh lại ít đến thế à :-? Mà sao diễn đàn nào cũng thấy đầy vẫy trẻ trâu thế :D

heardless

Member

ý chú Lioncoeur nói số người tưởng là thông minh (tức là người ngu) ít chứ có nói nói người kém thông minh lại ít đâu,chú này đến cả tiếng việt còn ko hiểu nói gì,thì chém gió làm gì nữa.

kimchan

Well-Known Member

ý chú Lioncoeur nói số người tưởng là thông minh (tức là người ngu) ít chứ có nói nói người kém thông minh lại ít đâu,chú này đến cả tiếng việt còn ko hiểu nói gì,thì chém gió làm gì nữa.

Thấy post cái đống ở trên là biết ngu đến cỡ nào rồi. Nói chuyện với người ngu giải thích cho họ hiểu cũng mệt, cho nên thấy đống phân là chạy trước :-h

tường thuật lại 1 số trích đoạn đáng nhớ trong phim,bác nào ở vùng xa ko đi xem rạp được nhưng muốn nâng cao dân trí có thể đọc tạm.Khi lại theo tri1nho71 ,có thể ko đúng 100%
....
nguồn dịch từ io9.com,we come from the future.
Người nào viết thông minh và hóm ra phết! :D

-[Y]2[K]-

Active Member
Re: Ðề: Man of Steel: Siêu phẩm cho một Siêu anh hùng

Tùy thôi. Theo mình thì Ironman 3 quá nhạt nhẽo, hài nhảm nhí, kịch bản dễ đoán, ko rõ phim định truyền tài thông điệp gì. Avenger thì kịch bản có chút lắt léo nhưng kỹ xảo chưa tới mức làm người ta phải tán thưởng.
Tiêu chí đánh giá phim của mình thì đa số ko có kĩ xảo và âm thanh. Ko có kĩ xảo là vì 1 cái phim sida về kĩ xảo cũng đủ làm ta phê mắt; về âm thanh thì mình tai trâu nên ko nghe hết dc độ hay của nhà sản xuất nên chả đề cập đến 2 vấn đề này. Chú chê Iron3 kich bản dễ đoán thì cái superman này thuộc dạng "đoán ra hết" từ mấy trailer hay mấy dòng giới thiệu ngắn gọn

Với tiêu chí ko đánh giá kĩ xảo (toàn bom tấn thì cái éo nào chả đẹp và phê mắt) và âm thanh như trên vừa nói thì cái MoS này nội dung khá đơn giản (nói đúng là rất đơn giản) cách dẫn dắt để người xem chưa hiểu rõ tính cách nhân vật khiến cho khá nhiều người trong đây luôn miêng hỏi: "tại sao nó làm vậy ..." đề cử cho câu hỏi đó là Superman và cha anh ta @-) ironman dù sao cũng làm khá tốt phần nhân vật và vài đoạn cảm xúc nhỏ :D

Đã xem, cảm nhận và câu hỏi vẫn còn lởn vởn trong đầu sau 3 ngày (câu hỏi về thông điệp tác giả gửi chứ không phải câu hỏi về sạn).

tamkt

Active Member

Xem xong phim này thật sự là ko lưu lại gì.

dig31

Member

Các bác làm mình háo hức đến mức đang ốm cũng phải lết đi xem. Xem xong thấy nó cũng bình thường, ko hay ghê gớm như các bác nói lắm, haizzz. Được mỗi nửa cuối phim thì đánh nhau uỳnh xèo nhức cả tai, còn nửa đoạn đầu xem chán ốm. Nói chung cảm nhận thấy không bằng Iron Man 3, chả gây cho mình chút cảm xúc lắng đọng j cả. Thôi, coi như cho cân bằng cái cảm xúc với cảm giác hụt hẫng khi xem tập cuối Spartacus hôm qua vậy, chẹp! T_T

accvn123

Member
Re: Ðề: Man of Steel: Siêu phẩm cho một Siêu anh hùng

Đừng có ai lôi IM3 ra mà so sánh , nên nhớ IM này là PHẦN 3 không phải là phần 1 như MOS nên đừng có so sánh khập khiển , cá nhân mình thấy IM3 kịch bản không hay nhưng IR3 đem cảm xúc cho người xem về siêu anh hùng .
Không phải mình có ác cảm về MOS cả nhưng nếu phim làm PHẦN 2 và 3 mà không hơn Phần 1 là coi như dẹp luôn =;
Còn kịch bản cứ cho như hơn IM đi nhưng MOS không mang quá nhiều cảm xúc , ấn tượng , thích thú , ngoài cảnh hành động hoành tráng so với IM3 cả .
Thật sự lúc xem phim này mình rất là háo hức , xem hồi CN mưa tầm tã mà vẫn xách xe chạy lên rạp bõ 280k mua 2 vé coi mặc dù trong túi chỉ còn đúng 300k 8-}

mtrongbn

Xem thấy tiếc $ các bác ạ,em xem đến cái đoạn đứng im nhìn ông bố chết đi về luôn :v
Nhạt kinh khủng luôn ,đúng là bom xit :(

dung_1804

Ðề: Re: Ðề: Man of Steel: Siêu phẩm cho một Siêu anh hùng

Đừng có ai lôi IM3 ra mà so sánh , nên nhớ IM này là PHẦN 3 không phải là phần 1 như MOS nên đừng có so sánh khập khiển , cá nhân mình thấy IM3 kịch bản không hay nhưng IR3 đem cảm xúc cho người xem về siêu anh hùng .
Không phải mình có ác cảm về MOS cả nhưng nếu phim làm PHẦN 2 và 3 mà không hơn Phần 1 là coi như dẹp luôn =;
Còn kịch bản cứ cho như hơn IM đi nhưng MOS không mang quá nhiều cảm xúc , ấn tượng , thích thú , ngoài cảnh hành động hoành tráng so với IM3 cả .
Thật sự lúc xem phim này mình rất là háo hức , xem hồi CN mưa tầm tã mà vẫn xách xe chạy lên rạp bõ 280k mua 2 vé coi mặc dù trong túi chỉ còn đúng 300k 8-}

Cái IM3 mà siêu anh hùng nỗi gì. Cả phim chỉ thấy 1 thằng bác học tưng tửng, làm theo ý mình. Cuộc đối đầu với kẻ thù cũng chỉ để giải quyết vấn đề cá nhân. Đến đoạn cuối thì đem toàn bộ giáp IM ra làm pháo hoa, thể hiện sự hoang phí tột độ của 1 gã nhà giàu.

Lioncoeur

Xem thấy tiếc $ các bác ạ,em xem đến cái đoạn đứng im nhìn ông bố chết đi về luôn :v
Nhạt kinh khủng luôn ,đúng là bom xit :(

Ừ nhạt lắm. Tiếc $ tức quá hả bạn? Tức rồi có làm gì được hông? ;))

Lioncoeur

Để sức với băng thông mà troll nick kimchan nè bồ :

Nói 2 câu được rùi, nói nhiều thì mình sẽ bị kéo xuống ngang bằng đẳng cấp nó và bị đánh bại bằng kinh nghiệm mất. :D

redarmy

Ấn tượng đọng lại trong tôi khi xem xong Man of Steel? 2 từ thôi là "phá hoại". Bởi đơn giản đây là film siêu anh hùng phá hoại nhất mà tôi từng được xem, còn về nội dung kịch bản chỉ là con số 0 tròn trĩnh(rất giống với cái trường hợp của Iron Man 3), có vẻ như các nhà làm film bị ám ảnh bởi TDK, làm film superheros thì phải u ám đen tối mới là đẳng cấp? Và khi làm ko tới thì nó ra được những sản phẩm như MoS hay IM3. 1 mong muốn của tôi là các nhà làm film hãy thôi "đen tối" đi, tôi bỏ tiền mua vé superheros với mong muốn đc xem cháy nổ hoành tráng và 1 cốt truyện nhiều tình tiết hài hước như The Avengers hay The Amazing Spiderman, nếu muốn xem film tâm lý tôi chẳng mua vé superheros làm gì (đương nhiên là cũng có trường hợp ngoại lệ là Watchmen của chính Zach Snyder rất hay nhưng đó chỉ là số ít).

thanhtung90

Active Member

Móa, phim dạng viễn tưởng mà các bố cứ bắt bẻ từng tí. Đôi khi phải chấp nhận nó sẽ thế vì nó đã thế.
Các bố từ đề cập nội dung phim sang "sao phim lại thế" thế thì còn cái cứt gì hay nữa.
Cũng nói thẳng luôn là rất nhiều người không xem nhiều phim của DC Comic nên bị nhiễm nặng của Mavel rồi. DC comic thường mang tính nhân văn hơn nên đôi khi hơi dài dòng nhưng thấm được thì nó rất hay và ý nghĩa. Người ta cố nhét cho những anh hùng đó đôi khi giống người, đôi khi giống thánh nhưng hơn tất cả thì vẫn là hướng về con người.
Nói thật là cũng chỉ mua vé thì xem vì người ta bảo nó làm phim bom tấn nên về chê lấy chê để. Không hơn.

dukas

Active Member

Ấn tượng đọng lại trong tôi khi xem xong Man of Steel? 2 từ thôi là "phá hoại". Bởi đơn giản đây là film siêu anh hùng phá hoại nhất mà tôi từng được xem, còn về nội dung kịch bản chỉ là con số 0 tròn trĩnh(rất giống với cái trường hợp của Iron Man 3), có vẻ như các nhà làm film bị ám ảnh bởi TDK, làm film superheros thì phải u ám đen tối mới là đẳng cấp? Và khi làm ko tới thì nó ra được những sản phẩm như MoS hay IM3. 1 mong muốn của tôi là các nhà làm film hãy thôi "đen tối" đi, tôi bỏ tiền mua vé superheros với mong muốn đc xem cháy nổ hoành tráng và 1 cốt truyện nhiều tình tiết hài hước như The Avengers hay The Amazing Spiderman, nếu muốn xem film tâm lý tôi chẳng mua vé superheros làm gì (đương nhiên là cũng có trường hợp ngoại lệ là Watchmen của chính Zach Snyder rất hay nhưng đó chỉ là số ít).

MOS có thể dở vì cố đen tối chứ bảo Iron man 3 cũng đen tối thì mình mong từ nay bạn đừng xem Superheroes nữa mà làm gì!

dung_1804

Chuẩn rồi. Phải có 1 cảnh anh Sịp bay xuống chỉ chỏ di tản thế này thế kia các kiểu(mặc dù ảnh vừa dưới quê lên chả biết ngóc ngách Metro nó ra sao), xong viên sĩ quan hỏi "Mày là thằng éo nào, sao bố phải nghe lời mày?" thì y như rằng 1 Kryptonian nào đó lao vào anh, anh thể hiện, rồi ngay lập tức cảnh sát nghe theo anh

Trích 1 comment bên gamevn.

kimchan

Well-Known Member

Nói 2 câu được rùi, nói nhiều thì mình sẽ bị kéo xuống ngang bằng đẳng cấp nó và bị đánh bại bằng kinh nghiệm mất. :D

Nói ra 2 câu mà mấy cái ngu nó lồi ra hết rồi :)) . Không biết nói gì thì stfu. :-SS

redarmy

MOS có thể dở vì cố đen tối chứ bảo Iron man 3 cũng đen tối thì mình mong từ nay bạn đừng xem Superheroes nữa mà làm gì!

Chắc bạn so IM3 với TDK rồi phán cốt truyện của IM3 là trẻ con trong sáng đúng ko :)? Muốn so thì so với loạt Iron Man, hay các superheros của Marvel thì bạn thấy ít nhất cốt truyện của nó cũng cố gắng tỏ ra người lớn hơn, lắt léo hơn, nhân vật phản diện chính chưa lộ mặt ngay từ đầu(mặc dù nội dung như shit). MoS dở nhưng ít ra nó còn có Nolan đồng kịch bản nên nó còn níu kéo lại được phần nào. Còn chuyện bạn mong mình đừng đi xem superheros, xin lỗi bạn mình ko làm được, bởi vì mình có tiền, mình có quyền chọn film để thưởng thức, và khi film ko hay thì mình cũng có quyền lên tiếng.

@dụng_1804: Bên gamevn thì nói làm gì fan cuồng comic với Nolan đông vô số, qua đó cứ thấy mấy topic film về superheros là phải trên 100 page là ít (dù nhiều film dở như hạch). Đương nhiên họ sẽ phải bảo vệ cái mà mình cuồng thôi.

Bên trên