Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

ThanhtrangHTKT

Active Member
Ðề: Phần Mềm Nào Xem Phim HD Chuẩn Nhất?

Em đang dùng HTPC với PM MPC setup các kiểu nhưng cảm thấy chưa hài lòng về chất lượng hình ảnh! Với cấu hình đang dùng em nghĩ phần cứng đủ đảm đương chơi HD ( core i7 980x, main Asus Rampage X58, RAM3 GSkill PI 3x2Gb bus 1600, card video HIS HD5770 IceQ 5, PSU Epsilon 600, HDD WD black 500Gb + WD green 2T. Win7 ultimate bản 64bit).
Vậy theo các bác với cấu hình hiện tại thì cài PM gì cho hình ảnh, âm thanh, giao diện tốt nhất! Em đọc trên topic này hoa hết cả mắt! Xin hỏi thêm card HD5770 có support passthouht DTS/DTS master, True-HD không nhỉ? cám ơn mọi sự giúp đỡ!

Chỉnh sửa lần cuối:

leepham

Well-Known Member

Em đang dùng HTPC với PM MPC setup các kiểu nhưng cảm thấy chưa hài lòng về chất lượng hình ảnh! Với cấu hình đang dùng em nghĩ phần cứng đủ đảm đương chơi HD ( core i7 980x, main Asus Rampage X58, RAM3 GSkill PI 3x2Gb bus 1600, card video HIS HD5770 IceQ 5, PSU Epsilon 600, HDD WD black 500Gb + WD green 2T. Win7 ultimate bản 64bit).
Vậy theo các bác với cấu hình hiện tại thì cài PM gì cho hình ảnh, âm thanh, giao diện tốt nhất! Em đọc trên topic này hoa hết cả mắt! Xin hỏi thêm card HD5770 có support passthouht DTS/DTS master, True-HD không nhỉ? cám ơn mọi sự giúp đỡ!

Bác thử chuyển qua sài Splash Pro xem sao ? em thấy nó chỉnh rất đơn giản nhưng xem cũng khá ổn đó bác . Chỉ cài đặt rồi chiến thôi ko cần phải config rườm rà như MPC
Em đang dùng card Ati 5450 , con này passthrough tốt tín hiệu DTS ; DTS-Hd ; True-HD...thì dĩ nhiên dòng 5570 của bác cũng vậy :)

bb87c

Khộng ko có phần mềm nào chuẩn nhất , mỗi người 1 cách chơi .
Ai thích tinh chỉnh phá phách thì MPC
Ai thích gọn nhẹ thì Splash , VLC...
Em thấy cái soft nào cũng có cái hay cái dỡ tùy vào mục đích sử dụng của mình đến đâu thôi . Và hiểu biết của mình về nó đã hết chưa :D
Thôi thì e an phận với thằng Splash mặc dù thằng này Zoom còn ngu kinh :))

thích nhất bác này và câu này'Splash thằng này Zoom còn ngu kinh'

RabiD

Từ đợt biết Splash pro thì cứ thế chiến em này! Tại cái mẽ bề ngoài của nó là chính với lại không phải cài thêm "bộ giải mã" :">
Hơn nữa kết cái tùy chỉnh về hình ảnh khi xem phim của nó, tiện, nhanh, gọn!

daogiakien

Bạn dùng KMplaye ấy.
Dùng tốt hơn hẳn mấy cái khác.

tohiepvn

Member

Cấu hình của bạn là quá khủng, niềm mơ ước của mình, nhưng với phim bằng các phần mềm khác chỉ cho hình ảnh gốc 24 hình/s; với splash thì cho 60 hình/s bằng với game, đây là dùng thuật toán motion nên hình ảnh chuyển động rất trơn tru đặc biệt với cấu hình của bạn, còn với các phần mềm khác như mpc hiện tại thì có config bằng giời, cấu hình khủng gấp 10 lần thì cũng ko làm bạn hài lòng được!

khacdience

Media Classic setting 2.0 stereo and sennheiser HD 650. It's so great !

michinh

Member

Chơi Bluray Nguyên Gốc chỉ có TMT3,TMT5 với PowerDVD 11 là chơi được thôi.Dân chơi HD Pro thì âm thanh + Hình ảnh quan trọng hơn nhiều phụ đề phim như thế nào.Tùy từng người ấn tượng với soft khác nhau nhưng nếu chọn soft Pro chơi HD thì không thằng nào bằng được DVD11 với TMT5 chứ đừng nói là hơn

tohiepvn

Member

Các bác cho em hỏi, em bị lỗi mất chữ từ version 1.7, gỡ ra rồi thậm trí còn lục xóa trong regedit rồi mà vẫn ko được, làm sao để khắc phục được ạ:

Bác sài thử bản Portable xem có bị lỗi trên không . Hoặc download bản mới nhất về là bản 1.7 hoặc EX

Em đang chơi Portable . Khỏi cài đặt , download về giải nén => Xem :D ( cho nó lẹ )

linuxmint

Member

em chả biết, nhưng em xem bằng vlc và acer aracde deluxe thì đẹp hơn mấy thằng kia.

Xem với film HD (H264/AVC/VC-1) hàng zin không convert bằng Splash pro thì cực đẹp.

Xem các film Divx5, wmv9, Xvid non HD với splash pro cũng được, nhưng để defalt nhé, không thôi hình ảnh trắng bệch, sharpen vuông vức như pho tượng thạch cao đấy.

KMPlayer cũng vậy, nhưng xem HD không thể nào đẹp bằng Splash pro được cho dù decode với gì đi nữa thì chỉ giảm CPU load thôi.

tohiepvn

Member

http://www.hdvietnam.com/diendan/4-software-ky-thuat-phan-mem/6713-phan-mem-nao-xem-phim-hd-chuan-nhat-22.html

Bác sài thử bản Portable xem có bị lỗi trên không . Hoặc download bản mới nhất về là bản 1.7 hoặc EX

Em đang chơi Portable . Khỏi cài đặt , download về giải nén => Xem :D ( cho nó lẹ )

Bản portable down ở đâu ạ, em giải nén bản setup ko thấy được

tohiepvn

Member

Cũng ko khắc phục được bác ạ

Kiểu vầy máy của bác bị gì rồi bác à . Bác ghost lại máy đi cho lẹ

michinh

Member

Splash Pro có hỗ trợ xem 3D không?Cho mình hỏi luôn phần mềm nào xem 3D đỉnh nhất

linhlinh88

Well-Known Member

có bản 1.8 rồi bác thử xem thế nào nhé

michinh

Member

Mình cài TMT 5 có key nhưng sao không thấy cài đặt 3D trên thanh công cụ,ai biét chỉ dãn giúp mình

Bên trên