[ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: [ROM] OpenElec Linux XBMC for ZTV A-class

Fw của ZTV biị lỗi đó, bật cả 2 đường tiếng ra ngoài, vậy tốy nhất là mute cái TV lại mà thôi.

unchainmedoly

Active Member

Theo ngu ý của em là kết nối giữa Android box và TV qua cổng HDMI rồi config sao cho 2 thiết bị dùng chung 1 cái điều khiển
Mới search google ra được cái này CEC: (Consumer Electronics Control) ARC: (Audio Return Channel)

Ngu ý của bác làm em sáng dạ.

hungphutho

Active Member

MÌnh đã gỡ bỏ link download openelec ở chủ đề này rồi nhé , mình vừa thực hiện trên 1 đầu và thấy không thành công , cho nên hiện tại những bạn nào đang chạy openelec ngon lành rồi thì cứ chạy , còn lại thì tạm dừng đừng up nữa nhé .

Các bạn thông cảm vì dòng ZTV này có rất nhiều biến khác nhau , chỉ có vào tay mình thực hiện mới đảm bảo thành công 100%

hungphutho

Active Member

Mình mới làm xong cho 2 bạn đầu đen nữa , cũng thành công ok .
1 đầu trắng của bạn thiên đã gửi đi rồi nhé , 2 đầu đen này mai mới đi gửi được .

Mà các bác ấy gửi phí ít quá cho nên không đủ để chuyển phát nhanh như mấy bác đầu tiên , mà chỉ gửi thông thường đc thôi

unchainmedoly

Active Member

MÌnh đã gỡ bỏ link download openelec ở chủ đề này rồi nhé , mình vừa thực hiện trên 1 đầu và thấy không thành công , cho nên hiện tại những bạn nào đang chạy openelec ngon lành rồi thì cứ chạy , còn lại thì tạm dừng đừng up nữa nhé .

Các bạn thông cảm vì dòng ZTV này có rất nhiều biến khác nhau , chỉ có vào tay mình thực hiện mới đảm bảo thành công 100%

Em đoán cái bác vừa thử là con A-class của em (Đầu đen có nút Reset), Con của em là 1 trong số 10 con đầu tiên trong số 101 anh em có Vao_Chơ. Nhận trực tiếp tại Lạc Trung, Các lô sau nghe đồn nhiều ngày sau mới có.

hungphutho

Active Member

Em đoán cái bác vừa thử là con A-class của em (Đầu đen có nút Reset), Con của em là 1 trong số 10 con đầu tiên trong số 101 anh em có Vao_Chơ. Nhận trực tiếp tại Lạc Trung, Các lô sau nghe đồn nhiều ngày sau mới có.
Nhưng mình đã xử lý ok và thành công rồi , chỉ là nếu cài theo cách thông thường không đc .

Bộ nhớ trống 1.9GB ok

unchainmedoly

Active Member

Nhưng mình đã xử lý ok và thành công rồi , chỉ là nếu cài theo cách thông thường không đc .

Bộ nhớ trống 1.9GB ok

OK, Quá ngon. Thanks bác nhiều, Mà bác có dịp về HN ới anh em 1 câu nhé, Off với nhau cốc Beer.

hungphutho

Active Member

Con đường nên kodi gian nan lắm , các bác đang dùng XBMC 13.2 / Openelec cứ hài lòng đi nhé .
chỉ có bác @quasin3000 là mình hơi lăn tăn với bác ý quá , vì bản của bác ấy không có nút ok trên điều khiển :) và bộ nhớ trống có 800mb , khi nào có dịp gặp mặt sẽ fix lại cho các đó .

Mình đã nhận được cái cáp bác quasin gửi tặng nhưng không thể debug được a-class vì hình như bên ZTV đã khóa con đường đó , mình thử 3 đầu ở chỗ mình đều cho kết quả là không nhận UART , cho dù thử cả trên linux và windows . chắc cái cáp để dùng vào những con đầu khác

Với a-class cấu hình 2013 mà chạy được openelec như vậy mình cũng thấy hài lòng rồi

3dong

Member

Mình mới làm xong cho 2 bạn đầu đen nữa , cũng thành công ok .
1 đầu trắng của bạn thiên đã gửi đi rồi nhé , 2 đầu đen này mai mới đi gửi được .

Mà các bác ấy gửi phí ít quá cho nên không đủ để chuyển phát nhanh như mấy bác đầu tiên , mà chỉ gửi thông thường đc thôi

Con của mình cũng được rồi à!?

hungphutho

Active Member

Con của mình cũng được rồi à!?
Con của bạn cũng ok rồi , con của bạn còn hóc búa hơn con của bạn unchainmedoly vì lúc đầu bộ nhớ trống có 400mb :D bó tay ZTV , bộ nhớ gì mà linh tinh . nhưng mình đã fix để bộ nhớ có 1.9GB rồi .

2 đầu này sẽ gửi cùng nhau nhưng chắc là không gửi nhanh đc , vì phí của 2 bạn cộng lại không biết có đủ để gửi nhanh hay không .
Nếu các bạn muốn nhanh thì send thêm phí cho mình nhé .
Gửi nhanh 1 ngày là đến , còn gửi bình thường là 3 ngày

3dong

Member

Con của bạn cũng ok rồi , con của bạn còn hóc búa hơn con của bạn unchainmedoly vì lúc đầu bộ nhớ trống có 400mb :D bó tay ZTV , bộ nhớ gì mà linh tinh . nhưng mình đã fix để bộ nhớ có 1.9GB rồi .

2 đầu này sẽ gửi cùng nhau nhưng chắc là không gửi nhanh đc , vì phí của 2 bạn cộng lại không biết có đủ để gửi nhanh hay không .
Nếu các bạn muốn nhanh thì send thêm phí cho mình nhé .
Gửi nhanh 1 ngày là đến , còn gửi bình thường là 3 ngày

Điện thoại của bác là Vietel trả trước phỉa không? Mình sẽ nạp tiền vàa thêm nhé!

Tình hình bộ nhớ con A của em như thế này
Không biết bộ nhớ còn bao nhiêu, theo như các bác là 1,3G.
@ Hungphutho: không vấn đề với cái điều khiển đâu. Chủ yếu mình sử dụng chuột hay ipad điều khiển thôi.

Đính kèm

210.7 KB · Xem: 90
    227.6 KB · Xem: 88

hungphutho

Active Member

Tình hình bộ nhớ con A của em như thế này
Không biết bộ nhớ còn bao nhiêu, theo như các bác là 1,3G.
@ Hungphutho: không vấn đề với cái điều khiển đâu. Chủ yếu mình sử dụng chuột hay ipad điều khiển thôi.
1.3GB là ngon rồi , thế mà hôm rồi bạn bảo có 800MB , 1.3GB có mà cài add on đến tết :D

dungtoandung

Well-Known Member

Quảng cáo cho AclassOpenElec tí

Các bác thấy chuyên nghiệp chưa?

Điều khiển của em đây này các bác
Em che luôn mấy cái đèn đỡ chói mắt

Đính kèm

79.2 KB · Xem: 86

dungtoandung

Well-Known Member

Cái skin xeebo mình thấy bình thường, có lẽ do mình đang dùng boxee box, gần giống giao diện xeebo

Bên trên