Thảo luận Q5 - Q10 pro

vodanhdaisu

Active Member
Ðề: Tìm hiểu về Himedia Q5 Pro/ Q10 Pro

Bro nào chuyên nghe nhạc qua HDBox thì chỉ giúp em chỉnh như thế nào để cho ra nhạc hay nhất với ạ.
Amply nhà em nó ko có cổng quag, Em dùng dây quang để nghe thông qua đầu CD thì tiếng bé,, còn cắm dây AV trực tiếp từ đầu ra amly thì tiếng to hơn nhưng cảm giác ko hay bằng nghe bằng đầu CD ạ

Bác nào giúp em với ạ. Em đang dùng Q10Pro ạ

anhhieuspkt

Em mới rước em nó về. Các bác cho em hỏi có chỉnh đc cái màn hình hiển thị của nó ko nhỉ, chỉ thấy hiện đồng hồ ko thôi, hic....

haovh_85

Well-Known Member
AE dùng Q10 Pro có bị tình trạng bấm tắt nguồn trên điều khiển thì tín hiệu lên TV tắt mà đồng hồ trên box vẫn chạy. Box thì đơ cứng phải rút nguồn ra. Và cho mình hỏi bảo hành 12 tháng 1 đổi 1 là đổi cả box hay lỗi thì chỉ có đổi main thôi?

kodiitvplus

Well-Known Member
AE dùng Q10 Pro có bị tình trạng bấm tắt nguồn trên điều khiển thì tín hiệu lên TV tắt mà đồng hồ trên box vẫn chạy. Box thì đơ cứng phải rút nguồn ra. Và cho mình hỏi bảo hành 12 tháng 1 đổi 1 là đổi cả box hay lỗi thì chỉ có đổi main thôi?

Chào anh. Anh mua hàng bên HDredio đúng không ạ. Các trường hợp lỗi gặp phải trong quá trình xử dụng mà người dùng mang đến bảo hành thì trước tiên kỹ thuật sẽ kiểm tra và tìm nguyên nhân. Nếu chỉ là các lỗi liên quan đến phần mềm thì sẽ xử lý nhanh thôi. Nếu các lỗi liên quan đến phần cứng thì sẽ xem xét lỗi ở mức độ nào để xử lý. VD nếu chết mắt hồng ngoại thì sẽ thay lại mắt, lỗi khay gắn ổ cứng sẽ thay khay...nếu lỗi nặng về chip hay ram sẽ thay main hoặc đổi box khác cho khách. Chứ một vài lỗi nhỏ như chết mắt hồng ngoại hay lỏng cổng cắm usb mà yêu cầu đổi hẳn box mới thì khó đấy bác. Cái gì cũng có quy trình mà

Trường hợp của anh anh nên restore lại fw để khắc phục nhé

haovh_85

Well-Known Member
Chào anh. Anh mua hàng bên HDredio đúng không ạ. Các trường hợp lỗi gặp phải trong quá trình xử dụng mà người dùng mang đến bảo hành thì trước tiên kỹ thuật sẽ kiểm tra và tìm nguyên nhân. Nếu chỉ là các lỗi liên quan đến phần mềm thì sẽ xử lý nhanh thôi. Nếu các lỗi liên quan đến phần cứng thì sẽ xem xét lỗi ở mức độ nào để xử lý. VD nếu chết mắt hồng ngoại thì sẽ thay lại mắt, lỗi khay gắn ổ cứng sẽ thay khay...nếu lỗi nặng về chip hay ram sẽ thay main hoặc đổi box khác cho khách. Chứ một vài lỗi nhỏ như chết mắt hồng ngoại hay lỏng cổng cắm usb mà yêu cầu đổi hẳn box mới thì khó đấy bác. Cái gì cũng có quy trình mà

Trường hợp của anh anh nên restore lại fw để khắc phục nhé
Cảm ơn bạn nhiều nhé! Vì hôm mua cậu kỹ thuật nói chưa kỹ nên mình hỏi lại cho chắc ăn. giờ thì yên tâm rồi :)

meocon

Well-Known Member

A up lên fw 1.0.6 thử xem nha , coi chừng lỗi fw

eolohd

Active Member
Lỗi này 100% chỉ cần up FW 1.0.7 là fixed.

eolohd

Active Member
Phải không bác? mình cũng đang ở bản 1.0.6
Mình gặp khá nhiều máy lỗi này, cũng chẳng cần xem đang ở FW bao nhiêu, cứ up lên 1.0.7 là fixed luôn, nhân tiện nó cũng fixed luôn khá nhiều lỗi vặt khác. Hiện tại nên up lên 1.0.7 đi bác ơi.

Transit266

Active Member
Có bác nào biết cách bật Wifi Direct để chuyển file từ điện thoại sang Q10 pro không ? Em nghe nói tốc độ có thể đạt tới 250Mbps

CÁc bác cho e hỏi . Em mới mua con q5 pro mà nghe nhạc không ra 2 kênh. toàn ra 5 kênh. con q10 thì xài bình thường (xem phim ra 5 kênh, nghe nhạc 2 kênh ) đã set y chang 2 box như nhau vẫn vậy. Cái này lỗi phần cứng hay phần mềm vậy

jackpham

Well-Known Member
Mình gặp khá nhiều máy lỗi này, cũng chẳng cần xem đang ở FW bao nhiêu, cứ up lên 1.0.7 là fixed luôn, nhân tiện nó cũng fixed luôn khá nhiều lỗi vặt khác. Hiện tại nên up lên 1.0.7 đi bác ơi.

Mình lên bản 1.0.7 custom cũng bị y chang. Hay phải về bản rom gốc của hãng vậy mấy bác? hay là do con chuột bay km800?

eolohd

Active Member
Mình lên bản 1.0.7 custom cũng bị y chang. Hay phải về bản rom gốc của hãng vậy mấy bác? hay là do con chuột bay km800?
Oh, dùng km800 thì mình chưa test. Lỗi ở FW cũ là lỗi với remote hồng ngoại kèm máy, up lên 1.0.7 stock là fix lỗi remote.

haovh_85

Well-Known Member
KM800 thì bác tắt bằng phím Power sau đó cho nó học phím Power khiển zin để mở. Sau cứ tắt bằng power của KM800, mở bằng Power đã học lệnh. Em làm như thế và ko bị lỗi lần nào ở bất kỳ firmware nào :)

jackpham

Well-Known Member
KM800 thì bác tắt bằng phím Power sau đó cho nó học phím Power khiển zin để mở. Sau cứ tắt bằng power của KM800, mở bằng Power đã học lệnh. Em làm như thế và ko bị lỗi lần nào ở bất kỳ firmware nào :)

Mình thì lại lấy 4 cái nút màu trên KM800 để học. Nút Power của KM học được luôn hả bác? Mình cũng thử tắt bằng Remote zin của nó cũng bị treo. Mình đang mở nhạc tắt bằng nút power thì màn hình đen thui, nhưng nhạc vẫn hát, đồng hồ vẫn chạy.

Bên trên