The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn kết)

phatnguyen81

Ðề: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn kết)

Phim này coi rạp rồi chán quá

---------- Post added 19-11-2012 at 12:55:40 PM ----------

Cái câu này hay. Đúng là đánh kiểu này thấy sao ấy. Cứ như 2 băng nhóm giang hồ xử nhau vậy.
Phim này mới coi hum wa xong. Tuy là phim dài thật. 2h40p coi xong mỏi mệt lun nhưng đúng là phim hay. Từ bất ngờ này tới bất ngờ khác. Khúc cuối thì Batman chết thì cũng tiếc thật. Hy vọng là còn series mới khác.
P/s: Cảnh batman đấu với Bane 2 lần mình xem vẫn chưa đc thích lắm. Lý ra phải có 1 cái gì đó mạnh hơn, bạo lực hơn thì hay hơn nhiều.
Batman ko chết bác ạ

justbenice

Moderator
Ðề: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn kết)

phim dài kinh. mới coi được nửa phim thì hết thời gian phải đi làm. Có điều phim này hơi tối, coi mệt mắt. nhất là coi ban ngày.

Điểm mình chưa hài lòng trong bộ phim là khúc chiến đấu giữa cảnh sát và bọn khủng bố, đầu tư chiến thuật một chút vào cảnh này thì ổn, dàn hàng đánh thấy không ổn lắm.
Tôi cho rằng,có thể đó là ý đồ của đạo diễn. Bởi trong đoạn "diễn văn" của Bane có 1 ý rất quan trọng rằng,hắn muốn đem tới cho Gotham 1 sự công bằng thật sự giữa 2 thế lực đối kháng : 1 bên là tầng lớp cầm quyền (trong đó bao gồm cả lực lượng vũ trang) và 1 bên là tầng lớp bần cùng (trong đó có tầng lớp thảo khấu). Chính vì vậy,cảnh hỗn chiến giáp lá cà giữa 2 bên hoặc cảnh đấu tay đôi không vũ khí giữa Batman và Bane là 1 ẩn dụ điện ảnh cho cái ý đó của Bane (hay của đạo diễn ). Và cũng chính vì vậy,mà Gotham không thể có được 1 sự can thiệp bất kỳ nào từ phía bên ngoài của chính phủ. Tất cả,thực sự chỉ là 1 cuộc nội chiến tay đôi trong thành phố,rất faireplay.

tfm

Well-Known Member

Yeah hôm qua mình down xong ngồi xem lại ngay hết cả phim mà k thấy tiếc thời gian. Trong khi đó Skyfall dù vẫn xem trên màn hình IMAX đại vĩ tuyến mà cũng chẳng có mấy cảm xúc, lúc gần cuối phim còn ngủ quên mất một đoạn.

...........

Nói chung là chủ quan mà thôi, tớ thì thích Skyfall hon Người dơi này.

Enzolight

Mình vừa coi xong hôm qua! Không biết bác nào nhìn ra được ý nghĩa bài trừ chế độ trong phim ko ạ? Các bác nhà mình duyệt cho coi thật là tiến bộ!

adnb46

Member
Ðề: Re: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn kết

Xem mãi ko thấy hay, mình đúng là chả biết thưởng thức gì cả

hi. Mỗi người mỗi ý. Sao bi quan thế bạn. Mình cũng không thích phim này lắm. Ba phần Batman thấy cũng đc, chứ theo mình chưa gọi là hay. :-@

Lioncoeur

Ðề: Re: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn kết

Xem mãi ko thấy hay, mình đúng là chả biết thưởng thức gì cả

Xem mãi là thế nào? Xem hết rồi xem lại rồi xem lại nữa à? Bạn rảnh thế :-t

Thật ra thì phần này xem ở nhà là kém hay rồi, vì hiệu ứng âm thanh của dàn loa nhà thực tình ko bì nổi với rạp. Nhiều đoạn hồi xem ở rạp bị âm nhạc nó làm máu nóng bừng bừng (mặc dù nghĩ lại thấy chẳng phải là quá độc đáo), xem ở nhà thì chả thấy cái gì bừng bừng cả.

Batman ko chết ạ...chi tiết đoạn cuối bác ko để ý đạo diễn nói gì à

Phim này coi rạp rồi chán quá

---------- Post added 19-11-2012 at 12:55:40 PM ----------

Batman ko chết bác ạ

Mình cũng băn khoăn điều này mãi. Rõ ràng là gọi tạm là "máy bay" nhé ko có bộ phận điểu khiển tự động và chính batman cũng bay ra xa rùi. Bom nguyên tử chứ đâu phải chuyện đùa đâu. Nếu Batman còn thì cũng vui lắm và nếu thế thì chờ phần sau giải thích sao về vấn đề này vậy.

portlet

Member
Re: Ðề: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn kết

Mình cũng băn khoăn điều này mãi. Rõ ràng là gọi tạm là "máy bay" nhé ko có bộ phận điểu khiển tự động và chính batman cũng bay ra xa rùi. Bom nguyên tử chứ đâu phải chuyện đùa đâu. Nếu Batman còn thì cũng vui lắm và nếu thế thì chờ phần sau giải thích sao về vấn đề này vậy.

Coi lại lần nữa, đọc lại mấy trang tranh luận trước & để ý kỹ chi tiết đoạn cuối của Fox. Con the bat nó đã đc cài tự động rồi bác ah :D

Zack

Member
Ðề: Re: Ðề: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn

Coi lại lần nữa, đọc lại mấy trang tranh luận trước & để ý kỹ chi tiết đoạn cuối của Fox. Con the bat nó đã đc cài tự động rồi bác ah :D

chậc! vậy mà khi mới xem xong mình lại nghĩ batman đc superman cứu chớ. lol!

tuan_ipad2

Well-Known Member

hi. Mỗi người mỗi ý. Sao bi quan thế bạn. Mình cũng không thích phim này lắm. Ba phần Batman thấy cũng đc, chứ theo mình chưa gọi là hay. :-@

Phần 2 phải nói là hay nhất, nội dung hay mà bạn, còn phần mới này nhân vật phản diện như thiếu đi một gì đó, không bằng nhân vật phản diện ở những phần cũ

portlet

Member
Re: Ðề: Re: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn

Phần 2 phải nói là hay nhất, nội dung hay mà bạn, còn phần mới này nhân vật phản diện như thiếu đi một gì đó, không bằng nhân vật phản diện ở những phần cũ

Đúc kết 3 phần nó như thế này ạ:
Phần 1: mở đầu, giới thiệu sự ra đời của siêu anh hùng => kết thúc: phải chờ phần 2 =))
Phần 2: tung hô siêu anh hùng, đối đầu 1 vs 1 giữa siêu anh hùng & siêu ác => kết thúc: dìm hàng siêu anh hùng :((
Phần 3: tung hô cộng đồng, cả cộng đồng học tập siêu anh hùng => kết thúc: siêu anh hùng được tôn vinh :D

dntk44tdh3

Active Member
Thế tóm lại là Batman có chết thật không các bác,bay ra biển với bom nguyên tử xong đoạn sau lại thấy vẫn xuất hiện,chả lẽ không chết àh

Rorschach

Phim này với Skyfall là hai phim dở tệ. Sạn nhiều vô kể.

Rorschach

1/ Bane chết bằng một cách quá nhảm: bị Selina Kyle bắn. Cảnh này chưa đầy 3 giây.

2/ Quả bom hẹn giờ có thời gian đếm ngược là 5 tháng, vừa đủ cho Batman hồi phục và quay lại Gotham.

3/ Lời thoại quá kịch, quá cường điệu.

4/ Chân robot gắn vào đầu gối nhưng đá vỡ tường bằng bàn chân.

5/ Từ khi bị Bane quẳng vào tù thì chấn thương chân của Bruce Wayne dần hồi phục (?!), không cần dùng chân robot nữa.

6/ John Blake. John Blake.John Blake.

Ðề: Re: Ðề: The Dark Knight Rises(2012) - An IMAX Experience review, and more...(cảnh báo spoil đoạn

Đoạn nào thế bạn. Bạn nói rõ hơn ở khúc nào time nào đc ko bác. Mình coi kỹ thấy batman nói là con Bat ko có bo phận tự động rùi leo lên lái đi. Chả lẽ Batman nói dóc àh.
Hoặc là chưa biết đã đc cài tự động vậy thì chắc nửa đường nhận đc tin là con The Bat cài tự động rùi mừng quá đc thoát chết đu dây xuống lun?

Lioncoeur

Đoạn nào thế bạn. Bạn nói rõ hơn ở khúc nào time nào đc ko bác. Mình coi kỹ thấy batman nói là con Bat ko có bo phận tự động rùi leo lên lái đi. Chả lẽ Batman nói dóc àh.
Thế chả lẽ phải nói là The Bat có bộ phận tự động rùi nhưng mà tui muốn lái cho mọi người tưởng chưa có à? :D

Lioncoeur

1/ Bane chết bằng một cách quá nhảm: bị Selina Kyle bắn. Cảnh này chưa đầy 3 giây.

2/ Quả bom hẹn giờ có thời gian đếm ngược là 5 tháng, vừa đủ cho Batman hồi phục và quay lại Gotham.

3/ Lời thoại quá kịch, quá cường điệu.

4/ Chân robot gắn vào đầu gối nhưng đá vỡ tường bằng bàn chân.

5/ Từ khi bị Bane quẳng vào tù thì chấn thương chân của Bruce Wayne dần hồi phục (?!), không cần dùng chân robot nữa.

6/ John Blake. John Blake.John Blake.

Chỉ có 4, 5 là sạn (lỗi). 1, 2, 3 hoàn toàn là do bạn cảm nhận. Cái gọi là cảm nhận thì ko phải sạn. Và nó đếm trên đầu ngón tay chứ "vô kể" đâu ra. :D
Cái 6 là ý bạn sao? Tên khác comic chăng?

Bên trên