Viết cho một tượng đài, một huyền thoại Breaking Bad

culacvang

Well-Known Member
fim này vẫn có vài tính tiết phi lý...ví dụ như mấy lần đấu trí giữa White và gus....white nhiều khi lại thông minh quá, vượt trội so với 1 tên trùm như gus
ko phải cứ thông minh thì cái j` cũng biết đc...phải sống thật lâu trong thế giới ngầm thì mới biết các mánh khóe, các kinh nghiệm đc
white mặc dù chế đá lâu năm nhưng phần lớn toàn cắm đầu trong phòng điều chế...xét về kinh nghiệm trong giới thì cũng chỉ tầm như pinkman là cùng..đằng này lại ma mãnh hơn cả 1 tên trùm ma túy khét tiếng

0203

Ðề: Viết cho một tượng đài, một huyền thoại Breaking Bad

....................................#1

Yo, em vừa xem xong tập cuối cùng của series kinh điển này. Cảm xúc thật thỏa mãn, cái kết hợp tình hợp lý. Thật tuyệt vời khi xem cảnh Walter nói với vợ: "mọi thứ tôi làm đều là vì cá nhân tôi, tôi thích điều đó, tôi thấy mình được sống"
Xem xong bộ phim mới rút ra được một bài học: " trí tuệ thật đáng sợ " :p

Em phải xem nốt vài tập cuối của Dexter đã, bỏ dở hàng tuần nay rồi

Gấu mình đã khóc khi bộ này kết thúc :(

................#5
Thanks các bác! Đọc cảm nhận thế này thì phải down xem rùi, :D.

Và cũng thanks bác nào đã cho ra trang chủ ạh!

sunny77

Well-Known Member

Thanks các bác! Đọc cảm nhận thế này thì phải down xem rùi, :D.

Và cũng thanks bác nào đã cho ra trang chủ ạh!

Nếu chưa xem thì đùng xem bác ah

xem xong có cảm giác như mình vừa mất đi thứ gì quý giá lắm, thật khó mà diễn tả :(

hanhga

bác nào có link xem 2 tập cuối không ? e tìm mãi chẳng ra

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Re: Viết cho một tượng đài, một huyền thoại Breaking Bad

fim này vẫn có vài tính tiết phi lý...ví dụ như mấy lần đấu trí giữa White và gus....white nhiều khi lại thông minh quá, vượt trội so với 1 tên trùm như gus
ko phải cứ thông minh thì cái j` cũng biết đc...phải sống thật lâu trong thế giới ngầm thì mới biết các mánh khóe, các kinh nghiệm đc
white mặc dù chế đá lâu năm nhưng phần lớn toàn cắm đầu trong phòng điều chế...xét về kinh nghiệm trong giới thì cũng chỉ tầm như pinkman là cùng..đằng này lại ma mãnh hơn cả 1 tên trùm ma túy khét tiếng

Có những người sinh ra để làm trùm. White tuy chưa có nhiều kinh nghiệm trong giới nhưng có khi thế lại hay, chính vì tư duy không giống các ông trùm nên những nước đi của White khó đoán biết. Đồng thời tay nào cũng đánh giá thấp White nên hầu như chủ quan và không phòng bị kỹ. Gus là 1 ví dụ.

kennypro1609

Một TV series phải nói là đáng xem nhất và hay nhất m đã từng xem....
Một TV series mà k khiến khán giả cảm thấy chán mỗi khi qua 1 ss mới, k như PB, Walking Dead, Smallville, Dexter, hya rất rất nhiều các Series khác!
M đã down ep 16 về từ hqa mà suốt từ đó đến giờ vẫn còn cái gì đó làm mình vương vấn "k dám" xem nốt tập phim cuối cùng...sợ rằng cái gì đó sẽ biến mất :((
...muốn viết nh lắm mà k biết viết gì :((

kennypro1609

Một bộ film mà mỗi tình tiết ng xem phải chú ý, phải suy luận, động não, k có cái gì thừa chỉ có những bộ não k đủ hiểu biết!
Một Series mà lần đầu tiên xem ta cảm tưởng như chính ta cũng trong mỗi sự vụ, các thâm ý, ẩn tình trong từng lời nói từng hành động của nhân vật!

Tất cả chỉ làm nên: Một cong người với 1 khối óc đại tài!!!

xicklo

Well-Known Member

Cũng phải nói thêm là nhạc phim tuy đơn giản nhưng vô cùng hay, rất hợp với những đoạn cao trào

0203

Nếu chưa xem thì đùng xem bác ah

xem xong có cảm giác như mình vừa mất đi thứ gì quý giá lắm, thật khó mà diễn tả :(
Ui cảm nhận j mà kinh khủng thế bác. Phim mà mang lại trải nghiệm như người sao, e ko tin. Phải xem để tranh luận với các bác nào, :D.

culacvang

Well-Known Member
tặng mấy bác

[FLASH]http://mp3.zing.vn/embed/album/ZWZAZOW0?autostart=false[/FLASH]

Le_Sulk

Member

Mastermind là đây. Nói thiệt là mình chưa bao giờ đoán đúng diễn biến của tập tiếp theo cả (mình coi phim cũng cỡ cụ mà đoán vẫn sai). Breaking Bad có 1 sự lôi cuốn rất đặc biệt.

lamtrau

White ko hề vượt trội hơn gus nhớ. Gus là ông trùm thông minh, tỉ mỉ, hoàn hảo nhất mà ko ai sánh bằng như Mike đã nói: "ông giết đc ông ta ko có nghĩa ông trở thành ông ta " nhưng đôi khi con người bị chi phối bởi cảm xúc dẫn đến mắc sai lầm, sẽ ra sao nếu gus sai người giải quyết lão già mà ko tự tay mình làm. white vốn đã có tố chất làm trùm rồi, điều đó thể hiện qua vài lần ông ta đọc thấu suy nghĩ người khác ngay ở mấy tập đầu. Còn pinkman làm sao có thể so sánh với White, một thằng đần đầu óc đơn giản và còn quá trẻ.

culacvang

Well-Known Member
tiếc mỗi số tiền của lão white bị bọn kia lấy...:))
cứ tra khảo lão già có khi tìm lại đc

Phim thật đến nỗi từ ss3 cứ xem xong 1 tập lại có cảm giác ray rứt như mình đang phạm tội! Kết thúc hoàn hảo mà không thể nào đoán nổi! Goodbye Heisenberg! Yo!

nhochkd

lúc đấy bị bắn sắp die rồi thì lấy được làm gì

N1234

Active Member

Lạy các cụ nào còn chê phim dở ở chỗ này, thiếu logic chỗ kia. Muốn tìm cái để chê thì hãy tìm bộ phim nào xứng đáng để chê, như cái thread dưới chữ kí của tui kìa. Không ai được động đến Breaking Bad của tui, không ai được động đến Walter White của tui. Tui sẽ giết các người, tui thề tui nói thật vì tui đã giết 3 người rồi.

Chúng ta - những con người yêu phim hãy cảm ơn thánh thần vì đã cho chúng ta sống trong thời đại của HD, của Bluray, của chia sẻ phim và thời đại của Breaking Bad. 1 câu chuyện giả tưởng nhưng được kể 1 cách quá sống động khiến chúng ta như được chứng kiến câu chuyện ấy xảy ra ngay trước mắt mình. Hãy để cái đầu soi mói sang 1 bên và tận hưởng đi. 1 tay đặt lên lồng ngực để cảm nhận và 1 tay vắt lên chán để suy ngẫm xem liệu chúng ta đã từng, hay phải bao lâu nữa mới được sống lại cái cảm giác này, phải bao lâu nữa chúng ta mới được thưởng thức 1 bộ phim kinh điển như vậy...

Cảm xúc thật mãnh liệt, khó tả. Xin cảm ơn...

tiếc mỗi số tiền của lão white bị bọn kia lấy...:))
cứ tra khảo lão già có khi tìm lại đc

Phát súng không suy nghĩ của White vào đầu của Jack đã cho cả thế giới biết rằng, trong cái giờ phút đó, $ đối với ông không còn ý nghĩa nữa rồi, không còn ý nghĩa từ lúc mà ông quyết định rời nơi ẩn náu để bước ra ánh sáng xử lý mọi chuyện... Bởi ông đã biết rằng nhiều tiền để làm gì khi mà gia đình không được hạnh phúc?

coithienvn

Trước giờ không có xem phim Seri kiểu này hôm nay thấy topic này liền xem thứ tập 1 không ngờ xem liền hết 7 tập Season 1.

Bên trên