VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

mammummim

Member
Kiểu này e về xúi các cụ cho đổi sang Ftth chứ xài cái cũ bực quá, dạo này lại toàn bị đơ đơ :(

phusi

Member
Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Nếu cáp quang vnpt với giá này thì ngon. Dạo này các nhà mạng cạnh tranh nhau ghê nhỉ :D

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Ra là phải đóng trước gần 4tr...cơ ah...

myozuka

Member

Em ở chung cư thì chịu rồi. Chả biết có kéo cáp vào nhà được ko nữa.

redplanet

Các bác cho em hỏi ở HCM có gói F2F này không vậy? đang muốn chuyển sang xài thử

thinhviolin

Active Member

Các bác cho em hỏi ở HCM có gói F2F này không vậy? đang muốn chuyển sang xài thử
Em nói trước, em không quảng cáo gì nhé...vì em đang dùng FPT.
Cạu em rể có đăng ký trước 30.4...còn chương trình KM..sau đó vài hôm gọi lại thì bảo hết KM
Hôm rồi, có nhận sms spam, quảng cáo 1 chú nhận làm HĐ VNPT như trên. Em có giới thiệu cho ông anh ở Q.1..sáng gọi điện, chiều các chú VNPT qua kéo ngay. Dùng rất OK
Bác còn hứng thú, em pm số phone lien lac.

redplanet

Em nói trước, em không quảng cáo gì nhé...vì em đang dùng FPT.
Cạu em rể có đăng ký trước 30.4...còn chương trình KM..sau đó vài hôm gọi lại thì bảo hết KM
Hôm rồi, có nhận sms spam, quảng cáo 1 chú nhận làm HĐ VNPT như trên. Em có giới thiệu cho ông anh ở Q.1..sáng gọi điện, chiều các chú VNPT qua kéo ngay. Dùng rất OK
Bác còn hứng thú, em pm số phone lien lac.
inbox cho mình số đt đi bạn.

Tống Công minh

Active Member

Em mới đăng kí gói 12Mb của Viettel đây, giá 192k/tháng, đóng trước 1tr mấy em quên rồi, xài 6 tháng khỏi đóng
Em test phát, lúc này là 6h40 chiều, ngày 28/4/2014

New server

Cá nhân em down Fshare vip, IDM mở lan 10M, 16port thì được 4,5Mb ạ
Bác Tei, gói 12Mb sao tốc độ khủng thế bác nhỉ?

vnckien

Active Member

Hôm qua 09/05/2014, mình gọi tổng đài VNPT TP. HCM, được biết, chương trình này ở TP HCM cũng có giống như ở HN, nhưng họ gọi cái gói cước này là F2H (tốc độ 12MB) - đóng trước 18 tháng thì cước 220k/ tháng (đã VAT), từ tháng 19 đến 24 vẫn được hưởng mức cước này. ĐK là cam kết sử dụng 24 tháng.

Từ 1/6/2014, nhà mình sẽ chuyển sang dùng gói này.

C_Pham

Well-Known Member

Hôm qua 09/05/2014, mình gọi tổng đài VNPT TP. HCM, được biết, chương trình này ở TP HCM cũng có giống như ở HN, nhưng họ gọi cái gói cước này là F2H (tốc độ 12MB) - đóng trước 18 tháng thì cước 220k/ tháng (đã VAT), từ tháng 19 đến 24 vẫn được hưởng mức cước này. ĐK là cam kết sử dụng 24 tháng.

Từ 1/6/2014, nhà mình sẽ chuyển sang dùng gói này.

Nếu bác dùng chủ yếu để download thì tốc độ nhanh gấp 3 lần so với dùng ADSL, nhưng nếu để upload thì tốc độ nó khác nhau như trời cao và vực sâu ấy ạ.

vnckien

Active Member

Nếu bác dùng chủ yếu để download thì tốc độ nhanh gấp 3 lần so với dùng ADSL, nhưng nếu để upload thì tốc độ nó khác nhau như trời cao và vực sâu ấy ạ.

Cám ơn bác đã nhiệt tình ủng hộ nhạc em up.

Từ hôm 8/5 nó lại về 1.35 Mb/s rồi bác ạ.

Trước đây em dùng ADSL thì upload 1 file hết từ 2.5h đến 4h mà nhiều khi up xong Fshare nó báo lỗi server error có khi 1 file up 10 tiếng không xong, bây giờ thời gian upload thường chỉ 6-8 phút nên cũng đỡ vất vả hơn, nếu bị lỗi up lại cũng nhanh.

Rất vui mừng khi bác C_Pham đã đỡ vất vả hơn trước. Gói cước mới, vừa rẻ, vừa nhàn hơn, vừa đỡ tốn điện, lại chia sẻ cho anh em được nhiều hơn. Quả là như trời cao so với vực sâu. Rất mong được đón nhận các album tới đây của bác.

Bác dùng mạng VT được như vậy, còn em đang định dùng VNPT (TP. HCM), không biết có ổn không? Hay chuyển qua dùng VT như các bác? Ở chỗ nhà em thì VT cũng có sẵn hạ tầng rồi.

Cảm ơn bác.

alihieu

Active Member

Mình ở Phúc Đồng chỗ gần chân cầu Vĩnh Tuy, 4 xung quanh có cáp quang mà riêng khu mình ko có, bao nhiêu nhà muốn lắp mà ko có cap quang với điên chứ, giờ vẫn dùng mạng ADSL chậm như rùa bực cả mình. Đăng ký mấy lần với VNPT họ xuống khảo sát mà cáp chưa kéo tới đấy mà các đấy có vài chục met thì họ dùng ầm ầm

ngdhieu

Well-Known Member

Ban đầu cũng phân vân như các bác, nhưng sau khi cân đo đong đếm thì mình đã làm luôn gói F2H của VNN.
Trước mắt cảm thấy hài lòng. Đặt dịch vụ hôm trước hôm sau đã có cáp kéo đến nhà (TPHCM).
Speedtest cho kết quả 15Mbps down và up.
Đóng luôn 1 lúc gần 4 triệu để lầy giá cước rẻ nhất 220k (tính bù lãi suất thì khoảng 250k/tháng). Ngày mai đi cắt hợp đồng ADSL (chậm hơn mà đóng phí tới 275k/tháng)

vnckien

Active Member

Ở TP. HCM, các mẩu thông tin quảng cáo lắp mạng ADSL/Cáp quang của các nhà mạng đầy nhan nhản. Các trung tâm "cò dịch vụ internet băng thông rộng" cũng không ngừng nhắn tin đến ĐTDĐ của những số máy mà họ biết.

Viettel: Gọi thử một số máy kêu lắp mạng FTTH của Viettel, chủ máy thông báo tình trạng "cháy mạng" khi khách hàng đổ xô đến lắp gói này khiến cho thời gian lắp FTTH (gói 12M) tăng từ tối đa 4 ngày lên thấp nhất phải chờ 15 ngày.

VNPT: Gọi thử tổng đài VNPT TP.HCM, nhân viên tổng đài cho biết, thời gian tối đa lắp mạng cáp quang (gói 12M) là 4-5 ngày.

Kết quả:
- Sau khi khảo sát, NV VNPT điện thoại cho mình thông báo: từ điểm chia port đến nhà anh tới 1100 m, công ty chỉ cho phép tối đa 800 m, 300 m dây cáp quang còn lại thì nếu anh chịu phí (khoảng hơn 1 triệu) thì lắp. Tuy nhiên, em sẽ trình Lãnh đạo xem xét để miễn thu phí phần vượt này cho anh.
-
Một lát sau NV VNPT gọi lại thông báo: Lãnh đạo bên em đã chấp thuận không thu phần cáp vượt của anh. Sáng mai cho NV đến lắp đặt.
- Sáng nay, NV chạy cáp đã đến nhưng gần giờ trưa, họ đi ăn, hẹn đầu giờ chiều đến lắp. Họ cho biết, tất cả là cáp quang, kết nối thẳng từ trung tâm đến nhà (không giống giao thức FTTH - từ trung tâm đến một port, chia ra nhiều hộ gia đình).
Hồi hộp quá, không biết đoạn dây cáp quang dài tới 1100 m thì chất lượng đường truyền ra sao? Chiều nay mới biết.

haipvg

Well-Known Member

Mình ở Phúc Đồng chỗ gần chân cầu Vĩnh Tuy, 4 xung quanh có cáp quang mà riêng khu mình ko có, bao nhiêu nhà muốn lắp mà ko có cap quang với điên chứ, giờ vẫn dùng mạng ADSL chậm như rùa bực cả mình. Đăng ký mấy lần với VNPT họ xuống khảo sát mà cáp chưa kéo tới đấy mà các đấy có vài chục met thì họ dùng ầm ầm

Tự kéo sợi LAN về nhà cho nhanh bác ạ.

phamhongson

Well-Known Member

Nghe tin các bác ở HN và SG mà thấy buồn cho VNPT Quảng Ninh quê em. Vừa rồi em cũng đang cáu khi biết bọn nó làm ăn bố láo. Em dùng gói megaeasy gần chục năm nay nhưng năm ngoái chúng nó thay đổi cơ cấu các gói cước mà không thông báo hoặc ký lại hợp đồng. Gói đó trước đây là 1024/512kbps với cước thuê là 24k/ tháng, nay nó thay bằng gói basic 3500/512 nhưng nó lại áp cho em gói easy 4000/512 với cước 50k/ tháng làm em bị mấy tháng phải trả 330k/tháng, đắt hơn cáp quang. Em nói thì chúng nó nói là vẫn là gói easy. em bực quá, nói là easy khi tôi ký là easy1024/512 chứ không phải easy4000/512, đây là cố tình lừa khách hàng. Em cũng đưa ra điều kiện hoặc là cắt hợp đồng, hoặc là tiếp tục hợp đồng gói basic với điều kiện phải trả lại tiền đã tự ý thu quá của em mấy tháng và trừ vào các tháng tiếp theo. Chả thấy bọn chúng cắt hợp đồng, cũng chả thấy trả lời. Nhát quyết tháng này em không trả tiền nữa để kệ bọn chũng tự xóa hợp đồng và em chuyển sang dùng vit-tel cho sướng. Bọn tỉnh lẻ củ chuối thế đấy, thiếu tôn trọng và chẳng biết chăm sóc khách hàng như Vittel hoặc fpt.

vnckien

Active Member

Hồi hộp chờ đợi, rồi hôm nay NV KT của VNPT cũng đã đến. Anh ta dùng máy để nối cáp quang nhỏ xíu ở hai đầu (đầu cột và trong nhà). Rồi config kết nối đường truyền.

Giờ em đang download từ fshare với tốc độ giao động trong khoảng từ 1.34~1.45 MB/s. Trong quá trình download, vẫn mở trình duyệt đọc báo, và post những dòng này - vẫn chạy vù vù.

So với Vịt Teo, gói 12M của VNPT phải đóng trước tới 18 tháng. Nhưng vẫn thỏa mãn với gói này vì thời gian chờ đợi không nhiều như bên Vịt Teo. Còn so với Fpt cáp đồng thì quá mỹ mãn, lại rẻ hơn nữa.

Xin cảm ơn bác chủ và các bác đã nhiệt tình thông tin để em lắp được gói cáp quang này.

C_Pham

Well-Known Member

Hồi hộp chờ đợi, rồi hôm nay NV KT của VNPT cũng đã đến. Anh ta dùng máy để nối cáp quang nhỏ xíu ở hai đầu (đầu cột và trong nhà). Rồi config kết nối đường truyền.

Giờ em đang download từ fshare với tốc độ giao động trong khoảng từ 1.34~1.45 MB/s. Trong quá trình download, vẫn mở trình duyệt đọc báo, và post những dòng này - vẫn chạy vù vù.

Chúc mừng bác đã lắp được đường cáp quang, nhà em phải mất 3 củ tiền kéo cáp mà khi lắp được vẫn thấy hài lòng.

Bên trên