VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

namcp

Active Member
Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Nghe tin các bác ở HN và SG mà thấy buồn cho VNPT Quảng Ninh quê em. Vừa rồi em cũng đang cáu khi biết bọn nó làm ăn bố láo. Em dùng gói megaeasy gần chục năm nay nhưng năm ngoái chúng nó thay đổi cơ cấu các gói cước mà không thông báo hoặc ký lại hợp đồng. Gói đó trước đây là 1024/512kbps với cước thuê là 24k/ tháng, nay nó thay bằng gói basic 3500/512 nhưng nó lại áp cho em gói easy 4000/512 với cước 50k/ tháng làm em bị mấy tháng phải trả 330k/tháng, đắt hơn cáp quang. Em nói thì chúng nó nói là vẫn là gói easy. em bực quá, nói là easy khi tôi ký là easy1024/512 chứ không phải easy4000/512, đây là cố tình lừa khách hàng. Em cũng đưa ra điều kiện hoặc là cắt hợp đồng, hoặc là tiếp tục hợp đồng gói basic với điều kiện phải trả lại tiền đã tự ý thu quá của em mấy tháng và trừ vào các tháng tiếp theo. Chả thấy bọn chúng cắt hợp đồng, cũng chả thấy trả lời. Nhát quyết tháng này em không trả tiền nữa để kệ bọn chũng tự xóa hợp đồng và em chuyển sang dùng vit-tel cho sướng. Bọn tỉnh lẻ củ chuối thế đấy, thiếu tôn trọng và chẳng biết chăm sóc khách hàng như Vittel hoặc fpt.

Bác đổi sang vit teo mà dùng , e mới lắp được 3 ngày gói 12m , 192k tháng , đóng 6 tháng đầu trừ hết 6 tháng quay về thu tháng một . Tốc độ rất ổn 1.2 đến 1.4m trên s
Bác cứ đăng kí đi nếu chờ khoảng 1 tuần không thấy đến làm hợp đồng . bác gọi đến số tổng đài vịt teo hôm trước , hôm sau đến liền

meomatto

Active Member
Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

25 tới này em cũng lắp gói F2F cước 18Th cho nó hiện đại. Chờ và lắp trong mấy ngày đến 1/6 bắt đầu chạy là vừa đẹp thời gian. :D

alihieu

Active Member

Tự kéo sợi LAN về nhà cho nhanh bác ạ.
ko kéo được bác à vì cách cả trăm m. chỗ e vướng cái chân cầu nó đi qua lên chắc các bác ấy ko kéo được cáp vào. Giờ vẫn phải dùng ADSL chậm như rùa, buổi tối mà xem phim online thì dựt tung chưởng

huapro

Member
Em ở Bắc Ninh mới lắp chung với hàng xóm nhưng mới đóng trước 3tháng thôi. K biết có được giảm giá nữa k?

do_long_khach

Well-Known Member

Em đang định đổi sang VNPT thì mấy chú FPT đến đổi cáp đồng sang cáp quang 20mbps cước giữ nguyên. Phê quá em đành giữ FPT tiếp đến ngày 20 tháng 6, hôm đó hết thời hạn "trải nghiệm 20mbps" họ sẽ offer các gói cước cho mình chọn. Ko chọn được gói nào hợp ý thì chuyển sang VNPT.

Bây giờ download Fshare tốc độ 2,6-2,8 Mb/s sướng vãi.

C_Pham

Well-Known Member

Bây giờ download Fshare tốc độ 2,6-2,8 Mb/s sướng vãi.

Nhà em gói 12M của VT down và up chỉ được khoảng 1.4Mb/s thôi. Nếu được tốc độ như của bác thì nâng cấp luôn thôi bác ạ.

ttlinhha

Well-Known Member

Nhà em gói 12M của VT down và up chỉ được khoảng 1.4Mb/s thôi. Nếu được tốc độ như của bác thì nâng cấp luôn thôi bác ạ.

Quan trọng là ở chung ở thì chỉ dùng đc 1 nhà mạng thôi bác ah, nhà e VT nó độc quyền chèn ép lắm. Cáp thì đã là bán quan rồi, còn giá thì chát hơn. Bình thường gói 12Mb ở dưới đất có 200k như vnpt thôi nhưng e phải dùng gói duy nhất là 390k. Chán ko biết làm thế nào. Còn tốc độ Fshare VIP thì vẫn đảm bảo 1,4 - 1,5 MB/s

meocon

Well-Known Member

HIc , gọi cho FPT và cả Viettel , nhà a hết port , nghe mà chán

Mr Vui Ve

Member

Ở nhà mình lắp FIBER vnn 12M down fshare tới 11-12MB @@, nhưng ít down

Nhưng toàn cắm máy ở cty down 5-6MB, ở cty down rồi lấy usb chép về xem thôi. đỡ tốn điện

ngdhieu

Well-Known Member

VNPT TPHCM có vẻ làm ăn tốt. Điện thoại buổi chiều sáng hôm sau đã có người tới khảo sát, chiều đi làm về đã có Internet mới xài.
Tốc độ nhanh gấp 3 thằng ADSL cũ, tiền thì rẻ hơn 20%. 1 điểm cộng cho VNPT.

kovit

Member

Em ở khu vực Myc đình (Hà Nội), bác nào biết số điện thoại lắp đặt gói này của VNPT cho mình biết với!

vnckien

Active Member

Đã gần nửa tháng, trải nghiệm gói 12M của VNPT tại TPHCM mình rất hài lòng với gói cước này. Down fshare bằng fshare tool thì tốc độ chỉ quanh mức 1.45M, nhưng down fshare bằng IDM thì tốc độ luôn luôn đạt 1.5M, thậm chí có lúc còn nhảy lên hơn một chút.

Không rõ, hết thời gian "trải nghiệm" này, thì nhà mạng có bóp lại nữa không? Bác nào dùng trước rồi cho biết với. Thanks các bác.

Mr Vui Ve

Member

Đã gần nửa tháng, trải nghiệm gói 12M của VNPT tại TPHCM mình rất hài lòng với gói cước này. Down fshare bằng fshare tool thì tốc độ chỉ quanh mức 1.45M, nhưng down fshare bằng IDM thì tốc độ luôn luôn đạt 1.5M, thậm chí có lúc còn nhảy lên hơn một chút.

Không rõ, hết thời gian "trải nghiệm" này, thì nhà mạng có bóp lại nữa không? Bác nào dùng trước rồi cho biết với. Thanks các bác.

Của mình may mắn sao được từ 8-12MB/s, kể cả tool và idm

meomatto

Active Member

Em thì họ hẹn 2-3 hôm nữa mới lắp dc mặc dù cáp đã kéo vào nhà do kì này đông quá. Xin hỏi các bác đã lắp cáp quang rồi là từ đầu cáp, họ sẽ hàn nối vào 1 cái cục chuyển quang <--> điện và sau đó mới lấy tín hiệu từ hộp chuyển vào Moderm phải ko? Nếu đúng thì từ hộp chuyển họ sẽ nối vào Moderm bằng cáp gì? Cáp Lan hay cáp điện thoại thông thường? Em hỏi thế để em còn biết đường mà bố trí dây dợ ạ! :D

huapro

Member
Re: Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Em thì họ hẹn 2-3 hôm nữa mới lắp dc mặc dù cáp đã kéo vào nhà do kì này đông quá. Xin hỏi các bác đã lắp cáp quang rồi là từ đầu cáp, họ sẽ hàn nối vào 1 cái cục chuyển quang <--> điện và sau đó mới lấy tín hiệu từ hộp chuyển vào Moderm phải ko? Nếu đúng thì từ hộp chuyển họ sẽ nối vào Moderm bằng cáp gì? Cáp Lan hay cáp điện thoại thông thường? Em hỏi thế để em còn biết đường mà bố trí dây dợ ạ! :D

Nhà em chỉ có cái chuyển quang sang dây Lan rồi cắm vào bộ phát wifi thôi.

Em lắp rồi thấy như này: cáp quang-->hộp nối-->dây quang--->convert-->RJ45-->Moderm bác ợ

Hơn 1 năm nay e ở Quảng Ninh dùng gói 12M 385k(cả VAT) của VT down cũng chỉ được 1,4M

meomatto

Active Member

Em lắp rồi thấy như này: cáp quang-->hộp nối-->dây quang--->convert-->RJ45-->Moderm bác ợ

Bác chạy âm tường à mà có hộp nối?
Vậy là vẫn phải dùng cục chuyển quang <--> điện rồi.

Bên trên