VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

namclass

Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Em ở trong TP HCM, trong đây lắp mạng Viettel cáp quang 12 MP nhiều, nhưng e thấy Viettel giới hạn IP khá nhiều cho những dịch vụ của đối thủ như Fshare hay FPT Play... ngoài ra thì thiết bị của Viettel chất lượng cũng khá kém, thường dùng Modem TP-LINK theo e đánh giá là chất lượng kém hơn Modem Zyxel của FPT.
nếu set về Ip thì dải Ip của vnpt là nhiều nhất , Chỗ mình cũng giảm giá cap quang xuống còn 190k/ tháng , phí chuyển từ cap đồng sang là 500k/ lần , bạn nào so sánh 2 gói chưa

hdd-hdp

Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Sau 18 tháng giá gói cước cáp quang này , các bạn phài đóng 385.000 / tháng nhé .

Giá chỉ có giảm đi hoặc là tăng tốc độ thôi chứ đóng cái gì mà lắm thế? :D

ASAP

Well-Known Member

Em dùng FTTH VT, sau 24 tháng thì cước là 385k/tháng.

Model TOTOLINK của VT đúng là chất lượng kém, không ổn định, trồi sụt liên tục, em dùng cái Tenda cũ thì OK.

buocchanleloi

nếu set về Ip thì dải Ip của vnpt là nhiều nhất , Chỗ mình cũng giảm giá cap quang xuống còn 190k/ tháng , phí chuyển từ cap đồng sang là 500k/ lần , bạn nào so sánh 2 gói chưa

Em dùng FTTH VT, sau 24 tháng thì cước là 385k/tháng.

Model TOTOLINK của VT đúng là chất lượng kém, không ổn định, trồi sụt liên tục, em dùng cái Tenda cũ thì OK.
Mình thấy thiết bị của TP-link và ToTo Link sử dụng khá ổn định. Đây là những thiết bị được sử dụng rộng rãi và phổ biến hiện nay. Thiết bị bị lỗi các bạn có thể phản ánh Viettel để kỹ thuật kiểm tra khắc phục cho bạn.

ASAP

Well-Known Member

Thiết bị bị lỗi các bạn có thể phản ánh Viettel để kỹ thuật kiểm tra khắc phục cho bạn.

Hi,

Vấn đề là kỹ thuật VT không xem đó là lỗi thiết bị...

Kỹ thuật nói :

1. thiết bị của mình (laptop, iPhone,..) không tương thích với wifi VT...nói nhảm.
2. dùng cáp mới đảm bảo đường truyền...giờ thì ai dùng cáp.
3. tốc độ chỉ là tham khảo..không phải lúc nào cũng ổn định.
...nói chung là người dùng phải chấp nhận.

Tại sao ADSL VNPT luôn đảm bảo ổn định tốc độ???

ASAP

Well-Known Member

Hi,

Nếu bạn dùng MegaVNN thì khi chuyển sang cáp quang VNPT sẽ không tốn phí lắp đặt...ở TPHCM là vậy đó.

Alabama

Xài viettel 12mbps được 1 tuần, ngon, ổn định, down up 1.6MB/s, chỉ bực cái totolink nó tặng kèm dỏm quá, chat skype khựng khựng, phát sóng cực ngắn thua xa cái wifi buffalo cũ của em, chắc gọi nó xin password nhà mạng cấu hình lại cái cũ xài.

ASAP

Well-Known Member

Xài viettel 12mbps được 1 tuần, ngon, ổn định, down up 1.6MB/s, chỉ bực cái totolink nó tặng kèm dỏm quá, chat skype khựng khựng, phát sóng cực ngắn thua xa cái wifi buffalo cũ của em, chắc gọi nó xin password nhà mạng cấu hình lại cái cũ xài.
Hi,

Đây là ý kiến rất chính xác, mình cũng sẽ mua Router wifi Buffalo sớm thôi...

hdd-hdp

TP-Link, Tenda, Cisco...dùng cũng tốt và ổn định, việc gì cứ phải là Buffalo? :D

tinhyeu44

Member

Giờ chi phí khoảng 500k đồng.tháng thì dùng gói nào phù hợp các bác nhỉ?

hieuykhoa

Member

Về cái cáp quang của VNPT thì cách làm ăn và hành xử như cái hạch ấy! Em đang bức xúc đầy ruột đây đăng kí kéo cáp quang nộp tiền đầy đủ xong chờ 10 ngày, gọi đến chục cuộc ra đại lí với lên tổng đài vẫn bảo sẽ bảo bên thi công rồi đùn đẩy cho nhau chẳng thèm thông báo cho khách hàng.
gọi mãi rồi cuối cùng cũng được một cuộc từ bên thi công báo bọn em hết cáp và hết modem nên bọn em không thi công được. Hỏi lại thế phải có deadline cho tôi có net chứ thì bảo bọn em không hứa được. Thế là thôi byebye em anh dẹp! Mất tiền điẹn thoại + công sức đi lại trời nắng nóng thế này bố ai chịu được.
hủy hợp đồng xong gọi viettel thì bên viettel bảo luôn anh cho địa chỉ bọn em sẽ khảo sát và báo cho anh sau 2h.
Khác nhau hoàn toàn về mặt thái độ phục vụ, Dù chất lượng có thể chua hoàn hảo nhưng chịu nghe và tiếp thu + thái độ tốt người dùng bao giờ cũng dễ chịu hơn. Ít ra trong đợt này cũng đã có thêm người nữa theo em sang viettel rồi!
Em có ác cảm với mấy thím vnpt này từ lần em định lắp myTV rồi, nộp tiền xong chờ cả tuần mới thấy khảo sát, khảo sát xong thì bảo là không lắp được vì tín hiệu yếu. OK thì yếu thì thôi, hủy cái hợp đồng thôi cũng mất cả tuần mới lấy được tiền. Bực mình về gọi AVG thì bên AVG bảo anh cho địa chỉ 30 phút nữa có người đến lắp luôn. Lắp xong ngon lành mới thu tiền. Dùng 1 tuần sau có chăm sóc khách hàng hỏi ý kiến và sự hài lòng + phàn nàn gì không?
Kiểu làm ăn đuổi khách hàng đi thế này thì dễ bốc shjt lắm khi mà các ngành dịch vụ ngày càng phát triển.

gói cuớc này hcm đã có từ lâu nhưng ko biết khi nào mới về đên đồng nai nhỉ?

thanhdua

Active Member

Đúng là ADSL thì VNPT vượt trội do lợi thế về mặt hạ tầng nhưng giờ dịch vụ FTTH thì Viettel đang được triển khai rộng rãi và chât lượng cũng tương đối ổn định bạn ạ.
Ổn định có lẽ cũng chỉ được 1 hoặc 2 tháng đầu thôi bác ơi. mấy đứa bạn e đều lắp của FPT & VT rồi thua VNPT hết. e hay chơi game sever nước ngoài nên cần ổn định về ping cái này e chắc chắn VNPT ăn đứt 2 thằng trên

trongtan7411

Active Member

Like bác.em cũng vịt teo thẳng tiến,cáp quang ngon hơn.adsl nhiều

quocnguyen

Active Member

em mới lắp viettel 12 mb chỉ có 192k/tháng a2h lại còn 2 năm không len giá và tặng mpdem wifi toto 4 port nữa, quá rẻ

hdd-hdp

Về cái cáp quang của VNPT thì cách làm ăn và hành xử như cái hạch ấy! Em đang bức xúc đầy ruột đây đăng kí kéo cáp quang nộp tiền đầy đủ xong chờ 10 ngày, gọi đến chục cuộc ra đại lí với lên tổng đài vẫn bảo sẽ bảo bên thi công rồi đùn đẩy cho nhau chẳng thèm thông báo cho khách hàng.
gọi mãi rồi cuối cùng cũng được một cuộc từ bên thi công báo bọn em hết cáp và hết modem nên bọn em không thi công được. Hỏi lại thế phải có deadline cho tôi có net chứ thì bảo bọn em không hứa được. Thế là thôi byebye em anh dẹp! Mất tiền điẹn thoại + công sức đi lại trời nắng nóng thế này bố ai chịu được.
hủy hợp đồng xong gọi viettel thì bên viettel bảo luôn anh cho địa chỉ bọn em sẽ khảo sát và báo cho anh sau 2h.
Khác nhau hoàn toàn về mặt thái độ phục vụ, Dù chất lượng có thể chua hoàn hảo nhưng chịu nghe và tiếp thu + thái độ tốt người dùng bao giờ cũng dễ chịu hơn. Ít ra trong đợt này cũng đã có thêm người nữa theo em sang viettel rồi!
Em có ác cảm với mấy thím vnpt này từ lần em định lắp myTV rồi, nộp tiền xong chờ cả tuần mới thấy khảo sát, khảo sát xong thì bảo là không lắp được vì tín hiệu yếu. OK thì yếu thì thôi, hủy cái hợp đồng thôi cũng mất cả tuần mới lấy được tiền. Bực mình về gọi AVG thì bên AVG bảo anh cho địa chỉ 30 phút nữa có người đến lắp luôn. Lắp xong ngon lành mới thu tiền. Dùng 1 tuần sau có chăm sóc khách hàng hỏi ý kiến và sự hài lòng + phàn nàn gì không?
Kiểu làm ăn đuổi khách hàng đi thế này thì dễ bốc shjt lắm khi mà các ngành dịch vụ ngày càng phát triển.

Số bác bị đen hay thế nào ý chứ em gọi lắp cho nhà gấu ở quận HK, đúng 4 ngày kể cả các công đoạn là có mạng dùng, 2 hôm đầu mở cổng nhanh vãi, 2 hôm sau bắt đầu ổn định 12Mb. Gặp đợt nó hết thiết bị thì đúng là chờ dài cổ cả nửa tháng như chơi ý chứ. Về quan điểm riêng đánh giá thì độ ổn định đường truyền và thiết bị thì VNPT ở các thành phố lớn vẫn là đầu bảng, mấy ông kia ko thể ăn được.

nha_ngheo

Member

chỗ mình chưa có cáp quang đế kéo, đen thế

Nệm Nhật Tân

Well-Known Member

Cáp quang bây giờ giá rẻ nên anh em HD chuyển qua xài nhiều , hồi xài ADSL down 1 phim HD hết 3-4h , còn dùng cáp quang down hết 30 phút .

C_Pham

Well-Known Member

Cáp quang bây giờ giá rẻ nên anh em HD chuyển qua xài nhiều , hồi xài ADSL down 1 phim HD hết 3-4h , còn dùng cáp quang down hết 30 phút .

Nếu download thì khác biệt về tốc đọ chỉ gấp 3 lần so với ADSL, nhưng khi upload thì sự khác biết một trời một vực. Trước đây 1 file nhạc em up lên Fshare mất 3-4h thì bây giờ dùng cáp quang chỉ mất 5-7 phút.

Bên trên