VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Oài sao nghe ngược thế bác nhỉ, cáp quang là đường truyền hữu tuyến, còn 3G là vô tuyến liên quan gì đến nhau nhỉ? :D mà em tưởng các trạm BTS phải có đường truyền dẫn riêng chứ nhỉ?[/QUOTE]

Bạn thử nghĩ ở vùng sâu, vùng xa, hải đảo chưa có đường hữu tuyến chỉ có các trạm BTS (tiếp nhận và phát sóng 3G). Bạn ra đảo bạn vẫn dùng được 3G với đường truyền cao nhất đến 17Mbs (bằng điện thoại). Vậy thằng Viettel ns kéo cáp quang từ các trạm BTS này về cho các gia đình trên đảo thì sao? bây giờ thì hết ngược rồi chứ.

pinochio

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Hic, nghe thánh này phán ác kinh? trạm BTS truyền dữ liệu với nhau qua 3G ah? Nó dùng truyền dẫn Viba nhé

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Có bác nào làm VNPT không lên tiếng đi. Mình chờ 8 tháng rùi mà CSHT không biết đã có chưa. GIờ dùng mạng CU chậm quá.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Nên chọn cáp quang VNPT hay Viettel vậy các Bác?
- Viettel: FTTH Office 45Mbps/640Kbps: 880k/t.
- VNPT: F1 45Mbps: 1.170k/t

Tốc độ ngang nhau nhưng giá bên Viettel tốt hơn.
Vậy nên chọn VT???

C_Pham

Well-Known Member

Nên chọn cáp quang VNPT hay Viettel vậy các Bác?
- Viettel: FTTH Office 45Mbps/640Kbps: 880k/t.
- VNPT: F1 45Mbps: 1.170k/t

Tốc độ ngang nhau nhưng giá bên Viettel tốt hơn.
Vậy nên chọn VT???

Bác thử kiểm tra xem tốc độ upload của VNPT thế nào, chứ của VT tốc đọ upload là 640Kbps thì upload chậm lắm.

Còn nếu bác không có nhu cầu upload hoặc tốc độ upload của VNPT cũng như của VT thì em nghĩ nên dùng VT cho rẻ.

vinagoh

Well-Known Member

Bác thử kiểm tra xem tốc độ upload của VNPT thế nào, chứ của VT tốc đọ upload là 640Kbps thì upload chậm lắm.

Còn nếu bác không có nhu cầu upload hoặc tốc độ upload của VNPT cũng như của VT thì em nghĩ nên dùng VT cho rẻ.

VT nó ghi 640Kbps là tốc độ cam kết đấy Bác ạ! Thôi thì em đánh liều làm quả vịt teo xem sao.

ngdhieu

Well-Known Member

VT nó ghi 640Kbps là tốc độ cam kết đấy Bác ạ! Thôi thì em đánh liều làm quả vịt teo xem sao.

Ở những gói cao cấp 45Mbps thì chất lượng của các nhà là như nhau thôi bác ơi. Nhà nào cũng lo chăm sóc o bế khách hàng chứ không thì khách nhảy qua mạng khác mất.
Chúng ta cứ ung dung mà dùng gói giá rẻ. Chừng cuối năm 2015 hạ tầng sẽ nâng lên mức 160Mbps cho thị trường trung cấp , gói 40Mbps trở thành gói entry ngay ấy mà. Hi hi....

vinh_nghi

Member

Ở chỗ em VNPT gói F1 60Mbps 1200k/tháng (chưa thuế).

buocchanleloi

Ðề: Re: Ðề: Re: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Oài sao nghe ngược thế bác nhỉ, cáp quang là đường truyền hữu tuyến, còn 3G là vô tuyến liên quan gì đến nhau nhỉ? :D mà em tưởng các trạm BTS phải có đường truyền dẫn riêng chứ nhỉ?

Bạn thử nghĩ ở vùng sâu, vùng xa, hải đảo chưa có đường hữu tuyến chỉ có các trạm BTS (tiếp nhận và phát sóng 3G). Bạn ra đảo bạn vẫn dùng được 3G với đường truyền cao nhất đến 17Mbs (bằng điện thoại). Vậy thằng Viettel ns kéo cáp quang từ các trạm BTS này về cho các gia đình trên đảo thì sao? bây giờ thì hết ngược rồi chứ.[/QUOTE]
Ngoài đảo và vùng khó triển khai BTS nó dùng sóng Viba bác ơi. :D còn viba là gì bác tự tìm hiểu nhé.

buocchanleloi

640kbps là cam kết tốc độ truy cập tối thiểu các server nước ngoài.

nokian9x

Well-Known Member

CSHT của VNPT không phát triển nữa, chán thấy mồ. Nghe tin có anh bên FPT call bảo cuối tháng cáp quang về đến chỗ mình. Giá 220k/1 tháng có cả Tivi ngon khỏi lăn tăn vịt lợn với VNPT gì nữa.

Vậy sau 18 tháng thì mình vẫn đóng 220k/tháng phải không các bác?
Em định zô mà sợ sau 18 tháng nó lại chơi trò tăng giá!

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Re: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Vậy sau 18 tháng thì mình vẫn đóng 220k/tháng phải không các bác?
Em định zô mà sợ sau 18 tháng nó lại chơi trò tăng giá!

Hi,
Sau 24 tháng sẽ tăng giá bạn ơi...

thangngoc89

Re: Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

640 là tốc độ quốc tế cam kết đó bác

Re: Ðề: Re: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Mình định đóng trước 18 tháng đó bạn, vậy sau 18 tháng nó tăng giá lên bằng với giá đóng từng tháng là 350k hả bạn?

nokian9x

Well-Known Member

Cái dịch vụ này mình chưa hiểu. Cước hàng tháng 200k và đóng trước 12 tháng là 2640000. Thì trong 12 tháng đó có phải đóng cước nữa không nhỉ? Hay trong 12 tháng đó vẫn dóng đều 200k/1 tháng. Nếu mà vẫn đóng 200k thì tính ra hàng tháng phải trả 440k nhỉ.

HoangGlory

Active Member

Cái dịch vụ này mình chưa hiểu. Cước hàng tháng 200k và đóng trước 12 tháng là 2640000. Thì trong 12 tháng đó có phải đóng cước nữa không nhỉ? Hay trong 12 tháng đó vẫn dóng đều 200k/1 tháng. Nếu mà vẫn đóng 200k thì tính ra hàng tháng phải trả 440k nhỉ.

Ngoài 12 tháng mới phải đóng bác à.

LiveboxVN

Có báo nào biết lắp cáp quang FPT giá rẻ ko vậy?

nokian9x

Well-Known Member

Ngoài 12 tháng mới phải đóng bác à.

Như thế còn được, mình đọc thấy chung chung nên ghê ghê. Với lại mình vùng sâu vùng xa nên chả biết bao giờ các anh Vịt teo, VNPT hay FPT có CSHT đến nơi.

Minhsur

Banned

Em đã chốt của VNPT, đã ký HĐ và chờ ngày lắp cáp.
Ban đầu em cũng định theo Vịt teo. Nhưng nghĩ lại cái cáp đồng đểu của Vịt teo ngày nào em lại kinh.

Sau có 25 ngày, hôm nay VNPT đã lắp cáp quang cho em.
Chờ cho đến lúc quên luôn.

Bên trên