VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Em đã lắp gói F2F của VNPT. Thấy khác cáp quang của FPT ở thiết bị đầu cuối: FPT lắp choẹt 1 nhát vào cái modem kiêm wifi router là xong, còn mấy bố bưu điện vào nhà ngồi lột dây, hàn, chỉnh rõ lâu rồi nối dây vào cái modem bé tý, rồi nối từ đó ra cục wifi router 740N(??).

Về chất lượng em thấy cáp quang bưu điện lướt web cứ chậm chậm thế nào ý, tuy nhiên downloa vẫn đúng tốc độ 1,5-1,6MB/s.

Lại còn vụ "đắng lòng" này nữa chứ: hầu như ko thể truy cập HDVN trong khi các trang web khác vào bình thường. Lúc đầu em tưởng do HDVN down, thế nhưng dùng 3g thì vẫn vào xoen xoét. Các bác có cao kiến gì ko ạ?

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Bác đổi DNS của google là vào được.

Mình đang dùng cáp quang của FPT, định chuyển qua VNPT mà nghe Bác nói vậy cũng lăn tăn. :-??

ASAP

Well-Known Member

Em đã lắp gói F2F của VNPT. Thấy khác cáp quang của FPT ở thiết bị đầu cuối: FPT lắp choẹt 1 nhát vào cái modem kiêm wifi router là xong, còn mấy bố bưu điện vào nhà ngồi lột dây, hàn, chỉnh rõ lâu rồi nối dây vào cái modem bé tý, rồi nối từ đó ra cục wifi router 740N(??).

Về chất lượng em thấy cáp quang bưu điện lướt web cứ chậm chậm thế nào ý, tuy nhiên downloa vẫn đúng tốc độ 1,5-1,6MB/s.

Lại còn vụ "đắng lòng" này nữa chứ: hầu như ko thể truy cập HDVN trong khi các trang web khác vào bình thường. Lúc đầu em tưởng do HDVN down, thế nhưng dùng 3g thì vẫn vào xoen xoét. Các bác có cao kiến gì ko ạ?

Hi a,

Cái "modem bé tí"...chắc là cái Media converter (2 sợi cáp quang vào và có 1 sợi cáp RJ45 ra).

Vụ "đắng lòng"...chắc phải dùng DNS Google thôi anh...

@vinagoh: MOD cứ vô tư sang VNPT hay VT đi ạ, không có vấn đề gì đâu.

do_long_khach

Well-Known Member

Hi a,

Cái "modem bé tí"...chắc là cái Media converter (2 sợi cáp quang vào và có 1 sợi cáp RJ45 ra).

Vụ "đắng lòng"...chắc phải dùng DNS Google thôi anh...

@vinagoh: MOD cứ vô tư sang VNPT hay VT đi ạ, không có vấn đề gì đâu.

Vụ bôi đậm bên trên làm như nào vậy bác?

nokian9x

Well-Known Member

Mình thì thèm dùng mà 2 địa chỉ cả VNPT và Vịt Ngan đều không có CSHT chán thấy mồ luôn. Vẫn cam chịu dùng ADSL 5 năm rồi.

huynhtv

Active Member

Khu chung cư nhà em muốn lắp internet mà nó cứ bắt phải lắp cả truyền hình nữa mới đau chứ , không biết chúng nó có cáp quang không .

do_long_khach

Well-Known Member

Em đổi dns trên máy tính và vào hdvn rồi. Thế nhưng điên thoại và mtb vẫn ko vào được hdvn thì làm như nào các bác?

ASAP

Well-Known Member

Em đổi dns trên máy tính và vào hdvn rồi. Thế nhưng điên thoại và mtb vẫn ko vào được hdvn thì làm như nào các bác?
Hi,

Cũng đổi DNS Google anh à...và đổi đơn giản hơn PC nữa...

Em dùng iPhone và iPad nên vào Wifi--> click vào mũi tên sang phải --> DHCP và đổi DNS sang 8.8.8.8 là OK.

do_long_khach

Well-Known Member

Mình dùng android, ko thấy chỗ nào có dns để chỉnh

Minhsur

Banned

Em muốn hỏi cáp quang của VNPT so với của Viettel thì anh nào hơn vậy các bác.

ASAP

Well-Known Member

Em muốn hỏi cáp quang của VNPT so với của Viettel thì anh nào hơn vậy các bác.
Hi a,

VNPT là lựa chọn số 1 cho sự ổn định tốc độ....

Minhsur

Banned

Hi a,

VNPT là lựa chọn số 1 cho sự ổn định tốc độ....

Vâng cảm ơn bác, hôm nay em đã alo cho VNPT và VT khảo sát rồi.
VNPT muốn dùng cước 220k/tháng thì phải đóng trước 18 tháng cước và được miễn phí hòa mạng. Còn Viettel chỉ phải đóng 1,320,000 đ trước cho 6 tháng là ok.

Tuy nhiên, độ ổn định thì VNPT vẫn có ưu thế hơn.

Đang dùng gói này đây. Lướt web thì chậm hơn cáp đồng 6m, lag khủng khiếp, nhưng chẳng hiểu sao tải về thì đúng 12m. Thi thoảng tải mới bị chậm.

hungmh80

Active Member

E ở Hải Phòng dùng gói 12M của Vịt teo gần 3 năm nay rồi , rất ok , chiến fshare và up4share đều đều 1,5M/s , sopcat xem nét căng . Đợt khuyến mại 2 tháng trước giảm giá xuống 192k/ 1 tháng cầm mỗi chứng minh lên khai báo lại , tiếp kiệm gần 200k một tháng trong vòng 2 năm :D .

Được cái chăm sóc khách hàng vịt teo rất tốt , hỏng hóc gọi cái trong vòng 6 tiếng nó tới , 1 hai ngày ko xửa đc phản ánh lên tổng đài nó xin lỗi và trừ cước hàng tháng cho khách hàng đỡ thiệt .
Vì có lần dưới em bị bão cây cối đổ rất nhiều , mất mạng mất 4 , 5 ngày , tháng đấy nó trừ tiền cước của em đi 1/3 . Rất hoan nghênh thái đo CSKH của thằng Vịt teo này .
Đợt này VNPT ra gói khuyến mại 12M này cũng ngon quá mỗi tội đóng mất gần 4 củ xót ruột quá :D.
E cũng chả game giếc gì lên cũng hài lòng với gói ECo của vietell này rồi . đợi hết khuyến mại 2 năm , thằng nào ngon lại nhảy sang :D

Minhsur

Banned

Em đã chốt của VNPT, đã ký HĐ và chờ ngày lắp cáp.
Ban đầu em cũng định theo Vịt teo. Nhưng nghĩ lại cái cáp đồng đểu của Vịt teo ngày nào em lại kinh.

tuanqc78

Well-Known Member
Cáp quang Viettel là cáp quang đầu cuối, độ ổn định kém, phụ thuộc sóng 3G vì. Nó lấy băng thông từ các trạm BTS bằng cáp quang, lúc thời tiết bất ổn là có vấn đề đấy. Em là người dùng của VNPT, lúc trước củng cân nhắc 2 thằng này, nghe dân kỹ thuật nói vậy thôi chứ không biết có đúng không, các bác cứ kiểm tra và chém nhè nhẹ cho em.

buocchanleloi

Ðề: Re: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Em đã chốt của VNPT, đã ký HĐ và chờ ngày lắp cáp.
Ban đầu em cũng định theo Vịt teo. Nhưng nghĩ lại cái cáp đồng đểu của Vịt teo ngày nào em lại kinh.
Bạn bị vấn đề gì với mạng ADSL của Viettel thế? Chia sẻ cho anh em biết với.
Cáp quang Viettel là cáp quang đầu cuối, độ ổn định kém, phụ thuộc sóng 3G vì. Nó lấy băng thông từ các trạm BTS bằng cáp quang, lúc thời tiết bất ổn là có vấn đề đấy. Em là người dùng của VNPT, lúc trước củng cân nhắc 2 thằng này, nghe dân kỹ thuật nói vậy thôi chứ không biết có đúng không, các bác cứ kiểm tra và chém nhè nhẹ cho em.
Oài sao nghe ngược thế bác nhỉ, cáp quang là đường truyền hữu tuyến, còn 3G là vô tuyến liên quan gì đến nhau nhỉ? :D mà em tưởng các trạm BTS phải có đường truyền dẫn riêng chứ nhỉ?

Minhsur

Banned
Ðề: Re: VNPT Hà Nội tung ra gói cước cáp quang Internet siêu tiết kiệm 12M -200.000k/tháng

Bạn bị vấn đề gì với mạng ADSL của Viettel thế? Chia sẻ cho anh em biết với.
À, năm trước có đợt VT khuyến mãi NetTV, em ham rẻ nên lắp bị cà giựt suốt, được netTV thì mất mạng. Phải chuyển cho người khác dùng, thì lại ngon. Hóa ra chỗ nhà em mạng VT kém nhưng bọn VT tư vấn đểu cứ nói là tốt để câu khách. Em không biết nên bị lừa thôi.

Bên trên