ZTV A-CLASS: MX dual core / 3D / DTS Passthrough

kidcat

Member
Ðề: ZTV A-CLASS: MX dual core / 3D / DTS Passthrough

Box rất nặng, ko đổ được đâu bác ơi. :))

Mau review đi bác Tiến ơi, em đã hứa với cả nhà là sẽ nâng cấp tính năng cho con Tivi ở nhà nhưng mà phải chờ review chi tiết của bác trước nè. =P~. Không thể quyết định vội vã được.

tienlequoc

Well-Known Member

Mau review đi bác Tiến ơi, em đã hứa với cả nhà là sẽ nâng cấp tính năng cho con Tivi ở nhà nhưng mà phải chờ review chi tiết của bác trước nè. =P~. Không thể quyết định vội vã được.
Chưa có review. Đợi có Rom chính thức mới làm được bác ơi. Chiều em nhận rom rồi review một thể. :))

smallgent

Well-Known Member

sao lâu quá nhỉ...hơi hơi lo giùm ...chắc test chưa ổn như quảng cáo :)

Không rõ chip chạy có nóng không chứ nhìn thiết kế thì đẹp nhưng ko thấy cái khe tản nhiệt nào. Có lẽ tản nhiệt trực tiếp qua vỏ nhôm của box thì phải!

Nhân tiện cho em hỏi chút là em định mua 1 cái ổ cứng di động khoảng 1Tb cắm ngoài để copy file iso phim nhạc về xem thì nên dùng loại nào nhỉ ? E thích loại nhỏ gọn cơ động 2,5" nhưng loại đấy lại ko có nguồn ngoài ko rõ có đủ nguồn chạy ko?

kronnyx

nhìn các mặt bên hông thì tạm được, phía trước hơi thiếu ấn tượng (nên add thêm logo android, 3D, dts,...blah blah vô cho nổi bật hơn xíu), logo ztv mặt trước nên nhỏ lại, logo ztv ở phía trên thì nên làm to ra cho cân đối. Màu nắp của mặt trên nên chọn sao cho nhìn same same với màu viền để khó phân biệt, như vậy sẽ thẩm mỹ hơn. Mình chấm điểm 7/10 so với q5ii :D

hoabinhgreen123

Chưa có review. Đợi có Rom chính thức mới làm được bác ơi. Chiều em nhận rom rồi review một thể. :))
cách đây tầm 1 tháng các bác bên ZTV kêu là hàng đã nhập kho đang nạp rom, Đến giờ này bác mod vẫn chưa có bản rom chính thức. Chắc đến ngày 2/9/2014 sẽ có sẩn phẩm chính thức :)):)):)). Làm ăn kiểu này chán vãi

longvp

Member

đấy mới là bản thử nghiệm thôi , chứ không phải bản chính thức , nên ko nhận xét nhiều quá :))
nhìn các mặt bên hông thì tạm được, phía trước hơi thiếu ấn tượng (nên add thêm logo android, 3D, dts,...blah blah vô cho nổi bật hơn xíu), logo ztv mặt trước nên nhỏ lại, logo ztv ở phía trên thì nên làm to ra cho cân đối. Màu nắp của mặt trên nên chọn sao cho nhìn same same với màu viền để khó phân biệt, như vậy sẽ thẩm mỹ hơn. Mình chấm điểm 7/10 so với q5ii :D

trieuquang2013

bản chốt rồi bạn ơi. a class _1. bản mới chờ 1 năm nữa nha .

trancuti

Member

Có mấy tấm nhìn đẹp ghê, nhôm xước này có khi nhìn còn chất hơn q5ii nhìu đấy , bác Tiến show hàng giữa đêm vô tình dìm e nó rồi ^^ , nhưng mà mặt tiền đơn điệu quá, ztv muốn cái nhìn đầu tiên vô e nó là nhìn ngay vào cái logo thì phải

quangtayho

Thông tin chính thức: Bản chính thức đến tay 100 anh em có voucher sẽ đẹp hơn mẫu này nữa, tuy sẽ có hơi chậm tầm cuối tháng 10 nhưng sẽ có bất ngờ cực cực cực lớn để bù đắp cho công anh em bỏ công chờ đợi.
@all: Em mới chụp tức thì, 10h30 phút đêm nên thiếu ánh sáng. :))

Kiến nghị với bác Quốc: trước khi chụp ảnh thì bóc nilon bọc em nó ra nhá. Nhìn vỏ nhôm xước nhưng lại dán nilon bảo vệ trông lem nhem quá. Lần sau chuyển qua mình chụp cho, đảm bảo không đẹp không lấy xèng nhá :))
Từ khi biết được nhận voucher, vội mua ngay 1 TV LED 32" để cho con gái. Đến giờ chưa có nó đòi lấy cái X5 của mình mới điên chứ. Chậm nữa là bắt đền bác Quốc đấy nhá.

smilegirl

Active Member

Thôi bác, như vậy đã đủ lâu rồi.

rua bo

Well-Known Member

Hình thức A-class bên ngoài đẹp, chất. nhưng ko biết "ruột, phèo" em nó thế nào. Phải đợi bác Tiến "giải phẩu" em nó thôi. Hãy đợi đấy!

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: ZTV A-CLASS: MX dual core / 3D / DTS Passthrough

bố em bảo có đợi đến Tết.
Khéo thế thật ?

Cũng có thể. phát pháo đầu tiên ztv phát ra vào ngày 1/8.
Lần 1: sẽ ra mắt đón lễ 2/9=> Tạch
Lần 2: Khoảng cuối tháng 9=> Tạch
Lần 3: sẽ ra mắt vào cuối tháng 10 =>Hi vọng ko tạch

Mr Manh

Bây h thì A ra lúc nào cũng được vì mấy cái tính năng 5.1, 7.1 rồi thì 4k mình cũng đâu có thiết bị để trải nghiệm.

bangnvbka

Member

10 ngày nữa bác à.bác cứ chuẩn bị thóc đi

tranhuylam

Re: Ðề: ZTV A-CLASS: MX dual core / 3D / DTS Passthrough

10 ngày nữa bác à.bác cứ chuẩn bị thóc đi
10 ngày nữa chắc với điều kiện có voucher. Mình không có voucher mà chỉ kịp thời nhờ bác Tiến đặt hàng trước 1 chú ZTV A class thì không biết phải đợi thêm bao nhiêu ngày nữa ?

Bên trên