quybayen

Member
Tất cả các TV của samsung đều phải tuân thủ theo 5 tiêu chuẩn cơ bản về bảo mật dữ liệu cho khách hàng nên không có chuyện lỗi bảo mật gì đó nhé các bác
mình là không phải là không trường hợp ngoài ý muốn, nhưng xác suất rất nhỏ không đáng kể, ngay cả việc màn hình bị lỗi panel gì cũng vậy, cũng có thể là có, nhưng không phải tất cả đều như vậy hết.

nobitara

mình là không phải là không trường hợp ngoài ý muốn, nhưng xác suất rất nhỏ không đáng kể, ngay cả việc màn hình bị lỗi panel gì cũng vậy, cũng có thể là có, nhưng không phải tất cả đều như vậy hết.
đúng quá bác, nếu như vậy thì chắc SS phá sản từ lâu, bởi còn ai tin tưởng nữa chứ ?

phongnu

không riêng gì tivi đâu, mình cũng có lần gặp xui với máy giặt, vừa hết hạn bảo hành thì nó cũng bị lỗi lập trình trong máy, chạy lung tung hết luôn, sửa hoài chẳng ươợc, đành mua cái khác. Xui thì gặp vậy thôi chứ đâu phải ai cũng bị như vậy.
hình như trong đời ai cũng gặp xui xẻo như thế này 1 lần, ngày trước là mình gặp phải cái tivi LG màn hình lồi, cái CRT í, loại 15 inch thôi, mua về xài tầm 6-7 tháng gì đó là đèn màn hình cứ chớp tắt liên tục. Đi bảo hành thì nùười ta bảo do điện nhà mình chập chờn, nhưng có phải vậy đâu, sau này tức quá, ra ngoài tiệm thay cho cái bóng đèn man hình là chạy luôn đến gần 3 năm năm nó hư luôn cái màn hình :D, thế là vứt luôn cái tivi

arahita

tivi Qled mới ra của SS đẹp quá chừng, mình nghe nói công ngêệ Quantum Dot này vừa cho màu sắc tối ưu mà còn giảm thiểu những lỗi kỹ thuật trước đây của SS nữa.

leemin ho

nhưng mà nếu đúng chất lượng SS như vậy thì cũng khó noi1 được là mua cái tốt hơn, đắt tiền hơn mà lại bền hơn đâu.
không phái chất lượng SS đều bị như chủ top nói đâu, kiểu như bạn thử mua cái khung tranh mới nhất của SS xem, đảm bảo bạn không có chỗ nào chê được hết, từ thiết kế cho đến hình ảnh, sắc nét cỡ nào bạn có thể đều cảm nhận được

sharahe

hình như trong đời ai cũng gặp xui xẻo như thế này 1 lần, ngày trước là mình gặp phải cái tivi LG màn hình lồi, cái CRT í, loại 15 inch thôi, mua về xài tầm 6-7 tháng gì đó là đèn màn hình cứ chớp tắt liên tục. Đi bảo hành thì nùười ta bảo do điện nhà mình chập chờn, nhưng có phải vậy đâu, sau này tức quá, ra ngoài tiệm thay cho cái bóng đèn man hình là chạy luôn đến gần 3 năm năm nó hư luôn cái màn hình :D, thế là vứt luôn cái tivi
Bây giờ các hãng điện tử đều có bảo hành 3 năm hết rồi đó bạn à, như vậy thì tiện lợi cho người tiêu dùng lắm. 2 năm của NSX và 1 năm BH do người phân phối tặng kho khách hàng của mình.

vuxemay

không phái chất lượng SS đều bị như chủ top nói đâu, kiểu như bạn thử mua cái khung tranh mới nhất của SS xem, đảm bảo bạn không có chỗ nào chê được hết, từ thiết kế cho đến hình ảnh, sắc nét cỡ nào bạn có thể đều cảm nhận được
còn này không dưới 50 củ phải không bác ? em nghe công bố giá 65 triệu cho chiếc này phải không ?

thuykieu@

biết bao nhiêu người đều nhận định mua hàng điện tử cũng phải hiểu một chút là có yếu tố hên xui, xui thì gặp phải cái bị lỗi thôi

huynh20anh

Member
có khi mai phải mang ra sửa hết đó bác , nên đừng vội mừng trên sự đau khổ của người khác :D
chắc tớ đi học sửa chữa đồ điện tử quá, thấy ai cũng than thở sao cứ bị hư hỏng tivi hoài như vậy, chắc tớ học nghề này sẽ kiếm được bôn tiền à :D

tiendung dola

Mấy bác chê samsung quá làm tôi cũng lăn tăn, tính qua đợt ra mắt mua con QLED , hôm đi xem ra mắt thấy hình ảnh quá nét, để gần tivi oled vẫn thấy hình ảnh nhỉnh hơn. Có nên mua không mấy bác
người ta chỉ có thông tin một phần nhỏ thôi, không nên vì cái nhỏ nhặt đó mà mất hết niềm tin, chỉ là một phần nhỏ thôi, bác cứ thử với Qled xem sao đi, sẽ thấy mình có chút hối hận nếu như không thử với SS đó.

kuncuong90

Member
bác nói em mới để ý, nhà em chỉ xài ổn áp cho mỗi tủ lạnh thôi nên cả hơn chục năm nay vẫn chạy ngon lành, riêng máy giặt ko có ổn áp nên chắc do vậy mà phải thay sang cái thứ 2 rồi, đợt này chắc về sắm cho ẻm 1 cái ổn áp quá
ủa, bác nói vậy chứ sao em thấy máy giặt nhà em đâu có ổn áp mà nó cũng chạy ầm ầm hơn 7 năm rồi đấy bác :D

hdcodon

Member
Xui xẻo nhất là tivi bị hư khi hết hạn bảo hành, nhiều lúc cũng phải chấn nhân rũi ro này
mang ra trạm bảo hành, bực minh nhất là câu nói "hết thời hạn bảo hành nên anh/chị phải chịu chi phí thay món này món kia"... Bực minh kinh khủng

phatcool

Member
mang ra trạm bảo hành, bực minh nhất là câu nói "hết thời hạn bảo hành nên anh/chị phải chịu chi phí thay món này món kia"... Bực minh kinh khủng
đương nhiên rồi bạn, chức năng của các trạm bảo hành là thế mà, chứ đã hết thời hạn, có thay gì cho bạn cũng phải tính phí hết chứ

roduongpho

Member
chỉ có những hàng chất lượng kém thì mới như vậy thôi, chứ hàng tốt thì chẳng khi nào có chuyện gì thay thế hay sửa chữa đâu

roduongpho

Member
chắc tớ đi học sửa chữa đồ điện tử quá, thấy ai cũng than thở sao cứ bị hư hỏng tivi hoài như vậy, chắc tớ học nghề này sẽ kiếm được bôn tiền à :D
hihi... em thây ý tưởng này được đó bác. nhưng mà những sản phẩm đời mới nhất của SS thì sao bác có linh kiện để mà sửa chữa ?

Bên trên