vanhueho

Member
1 cái bị lỗi mà bác đánh giá cả 1 công ty sản xuất tivi không tốt là hơi bị kì, em xài cả đámn samsung có bị gì đâu. Đồ điện tử là hên xui, với lại hết bảo hành mà bắt người ta hổ trợ tối đa thì hơi bio tội cho công ty quá..
Cùng ý kiến như trên và thêm ý nữa là: mua điện thoại, TV thì nên chọn Samsung. thêm một tý tiền nhưng đồ Samsung bền hơn những hãng khác. Tiền nào của nấy.

vicola80

Member
Giờ công nghệ gần như nhau,muốn đẹp mà bền chọn dòng cao cấp ,chống ẩm sốc điện,còn muốn trải nghiệm âm thanh chuẩn ,hình sâu đẹp chọn japan,hàn chỉ hơn china 1 tý thôi ,đó là kinh nghiệm dùng đồ điện tử ,như chúng ta luôn đi sau châu âu đó là thực tế,còn bán dc nhiều chưa chắc đã tốt nhất ,vì do rẻ thôi,mà đồ rẻ thì chất lượng kém

Theo trang mạng Rtings.com của Mỹ Samsung tốt nhất bây giờ là dòng J 6300. Bạn nào biết tiếng Anh thì tham khảo trang mạng Rtings.com, rất hay và bổ ích cho kiến thức về tivi. Qua trang này sẽ thấy bên Mỹ tivi bán chạy nhất là Samsung và Vizio, Sony và LG bán it hơn

phohanoi79

mình chỉ xài TV của LG như trên, giá hợp lý, hình ảnh đẹp... mình đang dùng thay cho màn hình máy tính, chơi game, coi phim ngon.. tuy nhiên, tần số quét hình như có 50hz nên lướt chuột ở độ phân giải cao ko mượt lắm.

bacxeom15

Chia buồn với bác, cơ mà hàng điện tử thì lỗi cũng hên xui lắm bác ạ, không riêng thì SS đâu,
Tôi khuyên bạn không nên mua sam sung . Thực sự sam sung và Sony rất hay hỏng nhất là màn hình. Tôi là thợ sc điện tử hai loại ấy hỏng quá nhiều. Bạn nên mua LG tôi thấy đỡ hơn và cũng đẹp, vừa túi tiền.

ngocan2017

Chưa từng nghe Samsung và Sony hỏng màn hình. Trong khi LG thì luôn bị đồn là dễ bị hở sáng đây, bạn nên check lại tin tức đi hen. Nhà mình dùng Samsung, 5 6 năm chả bao giờ phải đi sửa, đc cái hình đẹp, thiết kế sang....

hangvietnamclc

Samsung nhà em cũng bị y hệt bác, hết bảo hành cái lăn ra luôn, từ đó em tạm biệt anh Sam ko chơi với đồ Hàn nữa.
Nhà tôi toàn sài Samsung: 1 cái TV 21' CRT màn hình dẹt giờ được 8 năm rồi vẫn tốt. 2 Cái smart tv 40' và 46' cũng 3 năm và 1 năm rồi, nói chung không có gì phàn nàn, bền và giá vừa phải. Cái 46' tôi mua hỗ trợ wifi chạy rất ổn định, trẻ con xem youtube suốt

yamaha21

Nhà tôi toàn sài Samsung: 1 cái TV 21' CRT màn hình dẹt giờ được 8 năm rồi vẫn tốt. 2 Cái smart tv 40' và 46' cũng 3 năm và 1 năm rồi, nói chung không có gì phàn nàn, bền và giá vừa phải. Cái 46' tôi mua hỗ trợ wifi chạy rất ổn định, trẻ con xem youtube suốt
Ôi sao nhà bác lắm TV Samsung thế. Nhà em chỉ có mỗi 1 con smartTV Sam 43 inch tậu năm ngoái, mua vì thấy thiết kế đẹp quá mà giờ về xem ghiền vì độ hiển thị hình ảnh sắc nét đây

ngokienhuy17

Samsung nhà em cũng bị y hệt bác, hết bảo hành cái lăn ra luôn, từ đó em tạm biệt anh Sam ko chơi với đồ Hàn nữa.
Tôi cũng thấy tivi samsung bền. Ai mà dùng Tivi giữ gìn đàng hoàng dùng một lần lại mê. Vợ tôi cứ khen mãi cái kiểu thiết kế khung tranh của TV, ko biết sao đồ công nghệ mà đc đầu tư thiết kế đẹp thế

fanss

Mình đã đọc rất nhiều chia sẽ của mọi người về việc tư vấn mua tivi và mình có một kết luận. Người chê Samsung thì khen Soni, Toshiba... Người chê Soni, Toshiba... thì lại khen Samsung. Chốt lại bạn mua hãng nào cũng được, dù sao theo mọi người thì mua tivi nào rồi thì cứ hết hạn bảo hành là hỏng. Thân

meyeucon0106

Mình đã đọc rất nhiều chia sẽ của mọi người về việc tư vấn mua tivi và mình có một kết luận. Người chê Samsung thì khen Soni, Toshiba... Người chê Soni, Toshiba... thì lại khen Samsung. Chốt lại bạn mua hãng nào cũng được, dù sao theo mọi người thì mua tivi nào rồi thì cứ hết hạn bảo hành là hỏng. Thân
Còn tuỳ vào cách sử dụng TV nữa, chứ có đồ điện tử nào đc coi bền vĩnh viễn. Mình thì thấy xài Samsung là bền nhất, bảo hành đc 2 năm lận

giahangiahan

Nói gì thì nói chứ độ bền là phải nhắc tới samsung trước chứ bác. TV LED nào của nó cũng có Triple Protectors là tính năng bảo vệ độc quyền của Samsung. Tránh sấm sét, tránh chập điện, tránh ẩm luôn, muốn hư do ngoại lực cũng khó.

Bên trên