Đánh giá tai nghe EarPods của Apple: Hay hơn, nhưng vẫn là đồ bỏ!

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Đánh giá tai nghe EarPods của Apple: Hay hơn, nhưng vẫn là đồ bỏ!

Nói chung đến hôm nay là mình hết hứng cãi nhau với các bác rồi, đến phát mệt khi vào là nhận ngay một còm men rằng mình không hề công bằng, hình như chưa bao giờ nghe tai nghe Apple, xài iPhone, blah blah. Thôi nói chung các bác cứ vào tung hô đi, xin thừa nhận iFan quá đông, cãi nhiều đâm ra tính đàn bà, nhiều lời không hay.

Chuyện tai nghe thì mình tự tin nói rằng mình có cái nhìn khách quan về cái hay của tai nghe, vì đã từng chơi tai nghe 3 năm, nghe đủ loại từ vài chục nghìn đến vài chục triệu (mấy cái chục triệu nghe test 5 6 bài gì thôi) như Sen HD800, Ultrasone, Harman Kardon,... Còn về mức giá 30$ mà kêu không tìm được tai nghe nào tốt hơn thì xin thua luôn, chắc chưa bao giờ chơi tai nghe. Mình xách ra cả rổ cho bạn chọn về nghe cũng được, hay hơn tai nghe Apple nhiều.

doanvunt

Nói chung về tai nghe đi kèm (của bất kỳ hãng sx điện thoại) đều đáng để vứt, quan trọng là mình hài lòng tới mức nào thôi, nhưng mà cái cách Apple chém gió là mình thấy ghét. Làm như cái tai nghe đó có gì đột phá lắm zậy, làm như là hay nhất thế giới vậy.

TCH

Member
Ðề: Re: Đánh giá tai nghe EarPods của Apple: Hay hơn, nhưng vẫn là đồ bỏ!

Càng ngày càng thấy bác Angus_Bert quá đà chỉ trích Apple. Mình rất hay nghe nhạc = tai nghe (mình thích nghe rất to và ko phiền đến người xung quanh), và mình thấy tai nghe của iphone ko tệ như mọi người hay phán, ko có lý do j để nói tai nghe iphone5 ko hay là đồ bỏ (trừ phi bạn là anti). Với tầm tiền 30$, mình nghĩ cũng chẳng thể tìm đc tai nghe tốt hơn đâu.

Mình ko theo phe nào, nhưng nói thiệt các đời iPhone, iPod mình đều thử qua tai nghe của nó rồi (mình từng bán mà), nó bựa thiệt luôn đó. Với mức giá 30 USD (khoảng 650k VNĐ) bạn ra ngoài mấy cửa hàng của loa.com.vn kêu nó lấy 1 tai nghe Sennheiser trong tầm giá ra thử (mấy cửa hàng này cho thử vô tư), bảo đảm ăn đứt cái tai nghe của iPhone. Nếu bạn tìm đc cái tai nghe sennheiser nào trong tầm giá dở hơn tai nghe kèm theo máy của tụi iPhone, mình sẽ bỏ tiền ra mua tặng bạn cái tai nghe đó :D.
Nói chung tai nghe kèm theo máy chỉ có tai nghe beats đi kèm với smartphone của HTC là nghe tạm ổn thôi.

dtvu1310

Member
Ðề: Re: Ðề: Đánh giá tai nghe EarPods của Apple: Hay hơn, nhưng vẫn là đồ bỏ!

Nói thật với bạn chứ trong cái topic này có được bao nhiêu ông biết nghe nhạc đâu, cứ thấy tai nghe nào mà bass mạnh cứ đì đì đùng đùng là khen lấy khen để. Kiểu này mà các bác ấy ra audio sơn hà ở sài gòn nghe dàn mấy tỉ ở đó chắc cứ nghĩ loa nó bị hư. Tôi nói đây không phải cho nó là hay nhất nhưng tôi cảm thấy hài lòng với nó. Đối với các sản phẩm của apple, không phải người tiêu dùng chỉ trả tiền cho những sản phẩm của nó mà còn cho cả thương hiệu của nó nữa nên đừng nên thắc mắc nhiều do cái này giá cao quá so với những cái khác nhưng chất lượng lại không bằng, thế đấy bác ạ!!!
"ai phân" ơi bớt cãi đi, hãy làm như vầy rồi lên cãi tiếp, chưa muộn

luandhgt

Mình thích apple và cũng thích dùng đồ apple (không phải iFan). Nhưng mà nếu nói về tai nghe của apple thì phải nói là vô cùng thất vọng. Mình cũng có một con pod gen3 nhưng mà tai nghe đi kèm chỉ để chat voice hoặc sky với ai đó(vì pod 3 không có mic ngoài). còn muốn nghe nhạc thì phải sắm thêm con sen

darkdragonuk

e cũng chưa chơi con nào trên 2 tr nhưng hàng dưới 2 tr và đặc biệt là dưới 1 tr thì cũng đã thử qua khá nhiều

Tai Iphone không khác gì tai sony tặng kèm máy màu trắng nếu nói về chất âm , còn về kiểu dáng thì e cũng không quan tâm lắm , miễn là không đau tai là đc

accuphase

Member

iFan đây.
Hừ, các bác chẳng biết gì cả... Tai phone apple dùng để học anh văn cực tốt lun hehehe.
Các bác cứ lấy tai phone apple làm test listening rồi dùng sennheiser làm test xem biết nhau ngay--->>>đùa thôi nhé :-j

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Loại phone này quả thực là nghe rất hay từ thời của SonyEricsson Walkman rồi. Tiếc là nghe kiểu này mau thay " màng nhĩ" lắm :((

Em vẫn nghe 2 loại tai sony in-ear EX71,EX82 với điện thoại Sony WT18i Walkman, vẫn nghe bình thừong có ảnh hửong gì đến màng nhĩ đâu, bass chắc nịch, anh trai em có chiếc Iphone 4S nghe bằng tai của máy nghe bình thường tiếng thì trong bass yếu chỉ phù hợp với nhạc nhẹ, chữ tình, nhạc trẻ.

Bean

Member

Mình đang sài Iphone, Ipod, Ipad của Apple nhưng phải công nhận là chủ thớt nói rất đúng. Earphones của Apple rất chuối với 30$ mua bất cứ hiệu nào khác cũng nghe hay hơn. Cái mới này thiết kế còn oải hơn.

anhnam1

Active Member

Tôi đã nghe thử tai nghe cua ss, nokia loại dành cho các smartphone nhưng thật không bằng của iphone 4,không biết mấy ông có ghét apple hay không mà nói có vẻ như chưa từng được sử dụng hay không có tiền ma đụng đến nó như thế không biết. Nếu mà nghe dở như thế mà sao rất nhiều người trên thế giới này vẫn nghe tai nghe chính hãng chứ không thay thế tai nghe của ss hay nokia... Cho hay hơn nhỉ!!!Trình độ thẩm âm của các bác này chắc có vẻ quá siêu đẳng ràu.
Bác nói như shjt,quá bảo thủ.
Nhớ cách đây vài năm có con sony w900 tai nghe đi theo máy chẳng hay à,rồi đến con sony Aino u10i đó,tai nghe bt tặng kèm với máy quá phê luôn

ngocvang308

chưa xài hàng của apple bao giờ (cầm sờ thì có :)

phuongthy

Mình nghĩ mỗi hãng có cái hay riêng mà các bác.................

woodhouse

Hiện tại chỉ có HTC bán kèm tai nghe Beats là đáng giá nhất .....
" Đánh thẳng vào tai" nghe thấy buồn cười ,mà quả thật bất cứ thứ gì apple áp dụng qc cứ như công nghệ gì đó khiếp lắm (trong khi người ta xài mấy năm rồi) .
Màn hình 4.5" chuẩn 720 thì thấy bình thường ,trong khi màn 4" 640 chỉ thêm chữ "Retina" tự nhiên thấy cái gì đó cao cấp ,đặc biệt chỉ có apple mới áp dụng nổi.

tulong07

Member

câu cho nhạc vào thẳng tai nghe có thể là từ chuyên dụng dành cho các kỹ sư âm thanh. Bài viết này nhìn có vẻ đả kích iphone, nhưng chủ topic đã nói là lấy từ trang nước ngoài về dịch ra nên mình bình luận gì nhiều :D

baohen1510

Well-Known Member
Ðề: Re: Đánh giá tai nghe EarPods của Apple: Hay hơn, nhưng vẫn là đồ bỏ!

Càng ngày càng thấy bác Angus_Bert quá đà chỉ trích Apple. Mình rất hay nghe nhạc = tai nghe (mình thích nghe rất to và ko phiền đến người xung quanh), và mình thấy tai nghe của iphone ko tệ như mọi người hay phán, ko có lý do j để nói tai nghe iphone5 ko hay là đồ bỏ (trừ phi bạn là anti). Với tầm tiền 30$, mình nghĩ cũng chẳng thể tìm đc tai nghe tốt hơn đâu.
Giới thiệu cho bạn 2 tai nghe này . Bạn cầm tai nghe apple , ra ngoài đó nghe thử rồi tự đánh giá nhé . Apple làm tai nghe không tốt không có nghĩa các hãng khác làm không được .
:: Tai nghe Soundmagic MP21 - dành cho Iphone | H2shop chuyên Phụ kiện IPOD - Phụ kiện Iphone - Phụ kiện Ipad - Phụ kiện Macbook - Phụ kiện Tai nghe - Tai nghe + Sữa chữa Ipod - Sữa chữa Iphone - Tai nghe Sennheiser - Tai nghe ipod - tai nghe iphone
:: Tai Nghe Audio Technica ATH-CK400i | H2shop chuyên Phụ kiện IPOD - Phụ kiện Iphone - Phụ kiện Ipad - Phụ kiện Macbook - Phụ kiện Tai nghe - Tai nghe + Sữa chữa Ipod - Sữa chữa Iphone - Tai nghe Sennheiser - Tai nghe ipod - tai nghe iphone - tai ng

Nếu chưa hài lòng bạn có thể qua đây nhờ mọi tư vấn cho
http://vozforums.com/forumdisplay.php?f=31

Người ta toàn thay tai ghe Beats, Sen vô cả :-j Thế bác có dám so với tai nghe của HTC không? Tai nghe của Samsung và Nokia cũng không đến cái giá 30$, bị chửi là vì cái giá và quảng cáo quá lố.

Hình như bác bịa ra giá 30$ cho cái stock earphones này thì phải, mình 0 hề thấy websites nào bán cái stock earphones này với giá đó cả.

tieubao87

nếu bạn đi sang châu âu hãy nhìn xung quanh và thấy....toàn tai nghe apple chiếm số đông,họ dùng vì sự tiện dụng tích hợp với iphone và ipod của họ,còn nếu bạn là 1 audiophile nó lại khác, thưởng thức âm nhạc và sự tiện ích khác nhau đấy

tai nghe theo máy thì đòi hỏi nhiều làm j. hay để mà tốn thêm tiền sao. fai làm vậy để phù hợp với nhiều tầng lớp người dùng màk

Bên trên