OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Amidas

Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Đã có ai dùng qua con Pionner này chưa? Không biết có đọc được file MKV + sub rời SRT ko nhỉ ?
BDP-53FD - Elite 3D-Compatible Streaming Blu-ray Disc Player | Pioneer Electronics USA

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator
Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Bác và các ae xem khi cần nhé, có 1 số file srt từ đầu nếu open hok được là thua , fai kiếm file srt khác vì nó bị lỗi ở ...

Thanks bác Trí nhiều, bác tận tình quá, để e thử, hy vọng thành công! :)

leepham

Well-Known Member

Im hơi quá zậy mấy bác ? Có gì mới chưa bác K ?

minhjp

Well-Known Member

Để tìm phần mềm khác làm thử .SUP cho m2ts xem có được hok rồi alo ae - bữa làm bằng SC nó hok chơi được phụ đề .
Để con Oppo 93 chơi luôn đi lee , xem lại FW xem có mượn kit của bác nào ngoài Vtau hạ xuống chơi ISO là ok rồi - Nâng 95 rồi lại nâng amly và loa tiếp thôi - 93 của mình mà dây nhợ ngon là phê rồi :)

davidhand

Moderator

Để tìm phần mềm khác làm thử .SUP cho m2ts xem có được hok rồi alo ae - bữa làm bằng SC nó hok chơi được phụ đề .
Để con Oppo 93 chơi luôn đi lee , xem lại FW xem có mượn kit của bác nào ngoài Vtau hạ xuống chơi ISO là ok rồi - Nâng 95 rồi lại nâng amly và loa tiếp thôi - 93 của mình mà dây nhợ ngon là phê rồi :)

Quái lạ bác Trí ơi, e làm đúng như thế mà cái SC mở rộng nó vẫn xuất ra sub/idx ko lên được. Vẫn phải dùng bản cũ vì xem được tuy nó xấu xí chút! :(
FW mới ko downgrade được đâu bác ạ, con 93 của e FW 74-0908 còn ko downđược nè, thôi kệ! Giờ e cũng bung được hết file iso rồi nên chẳng cần nữa.

davidhand

Moderator

Quái lạ bác Trí ơi, e làm đúng như thế mà cái SC mở rộng nó vẫn xuất ra sub/idx ko lên được. Vẫn phải dùng bản cũ vì xem được tuy nó xấu xí chút! :(
FW mới ko downgrade được đâu bác ạ, con 93 của e FW 74-0908 còn ko downđược nè, thôi kệ! Giờ e cũng bung được hết file iso rồi nên chẳng cần nữa.

E thì ko có gì mới bác ạ, giờ cứ rảnh tí lại tót lên phòng xem phim, càng ngày càng mê mới chết! :)
À, hôm qua e mới lấy cho cậu bạn một con 95 ở BV giá 1280$ (BH 1 năm), lắp cho nó bộ nghe nhạc 2 kênh để phòng khách luôn (RX6 + PM7004), cu cậu đang sướng! :)

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Bác có lấy đúng chương trình mà e gom lại của bác preted hok ? bác có teamviewer em làm thử trực tiếp trên máy bác xem sao .? ntin e biết trước nhé
PM7004 chắc cũng tương đương con SR7005 của em

Bác đao cái này thử
http://www.mediafire.com/?ms1ezvu4xs0ccqs

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Bác có lấy đúng chương trình mà e gom lại của bác preted hok ? bác có teamviewer em làm thử trực tiếp trên máy bác xem sao .? ntin e biết trước nhé
PM7004 chắc cũng tương đương con SR7005 của em

Bác đao cái này thử
Free Online Storage - MediaFire

Bản SC e dùng down ở đây bác ạ, cái link của bác bị erro rồi, ko down được. Phiền bác up lại giùm được ko?
E ko dùng teamviewer và cũng ko rành vụ này lắm! :)
Cảm ơn bác T nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối:

leepham

Well-Known Member

Để xíu e tranh thủ test thử xem sao , bữa giờ chưa mò vụ Sub của bác minhjp nữa :D có gì e ráng report sớm sớm cho các bác

leepham

Well-Known Member

Tình hình là e đã test thử và Oppo 103 nhận tốt phụ đề làm bởi SC peterd . Nhưng mà e nghĩ nếu ai dùng TV tầm 51'' đổ lại thì nên chọn front bé thôi ạ . Tầm 48 là ổn rồi . 65 như bác minhjp sao e xem nó to kinh khủng :-O . 1 điều nữa là file sub full HD nó nặng trung bình khoảng 20mb/sub file hehe kinh chưa .
Test với phim Battleship

Phim khác....Sự trổi dậy của Người Dơi

À với những fw mới e thấy Oppo thú vị chỗ này . Nếu mấy bác cấm USB Wireless của oppo vào máy .Khi di chuyển đến 1 file phim bất kỳ sau khoảng 7s nó sẽ tự động cập nhật Poster và 1 ít thông tin phim bên góc trái . Info cũng sơ sài thôi nhưng nhìn chung là khá thú vị và nhìn đỡ nghèo nàn hơn trước . Nó chỉ kiếm info 1 lần thôi và save lại trong 1 folder tên Oppo Media Info . Sau này có quay lại film đó nó sẽ hiện info lên ngay chứ ko cần chờ oppo kiếm thông tin nữa

Hình e chụp ghê quá , sorry mấy bác hehe

leepham

Well-Known Member

Em dùng 103 mà a hehe , downgrade là bất khả thi a Trí ơi . Vả lại lúc đầu mua là e xác định ko cần cái vụ ISO rồi . Em rao nốt tuần này thôi ko bác nào mua e để lại dùng vậy . Nhiều bác trả giá như " đồng nát " làm e buồn quá kaka .

minhjp

Well-Known Member

Em dùng 103 mà a hehe , downgrade là bất khả thi a Trí ơi . Vả lại lúc đầu mua là e xác định ko cần cái vụ ISO rồi . Em rao nốt tuần này thôi ko bác nào mua e để lại dùng vậy . Nhiều bác trả giá như " đồng nát " làm e buồn quá kaka .

:) đúng rồi 103 cứ nhớ như của mình - Để xài đi lee , rao bán cứ tưởng mình cần tiền lắm hok bằng
font 65 để cho vui 1-2cai thôi chứ 55-60 là ok đó lee , chắc mình cận quá , font 65 chữ to 1 tấc trên màn hình :))
@davidhand
bác check mail nhé -bác gỡ cái cũ ra khỏi máy pc , copy nguyên cái file rar này tạo cho nó 1 folder tên SC trong Program file ( hoặc x86 trên laptop) rồi unrar nó , rồi lấy file SubtitleCreator.exe chạy , đừng lấy SubtitleCreator.vshot.exe
Rồi thử xem sao .

leepham

Well-Known Member

:) đúng rồi 103 cứ nhớ như của mình - Để xài đi lee , rao bán cứ tưởng mình cần tiền lắm hok bằng
font 65 để cho vui 1-2cai thôi chứ 55-60 là ok đó lee , chắc mình cận quá , font 65 chữ to 1 tấc trên màn hình :))
@davidhand
bác check mail nhé -bác gỡ cái cũ ra khỏi máy pc , copy nguyên cái file rar này tạo cho nó 1 folder tên SC trong Program file ( hoặc x86 trên laptop) rồi unrar nó , rồi lấy file SubtitleCreator.exe chạy , đừng lấy SubtitleCreator.vshot.exe
Rồi thử xem sao .
KaKa dạ e rao hết tuần này thôi cho xom tụ , ko đc thì để sài luôn để tiền làm cái khác ko lên 105 nữa . Front e nghĩ 50-55 là đẹp , mắt e cũng cận nè bác Trí . 1,5 độ :-O ko đeo kính vẫn nhìn rõ . 65 to lắm .
@ bác david : bác dùng link này , còn chạy tốt
Subtitle.Creator.2.2.HD.IDX.SUB.PETERD.rar
Làm như bác Trí chạy vô tư bảo đảm ko lỗi gì đâu ạh . Àh chỉ có lỗi là 1 số phụ đề khi load nó sẽ hiện lên lỗi . Cứ chọn Continue mặc kệ nó báo lỗi vẫn ra phụ đề như thường ạh

davidhand

Moderator
Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

E down bản SC của bác Trí và bác Vũ thì file sub convert ở 720p lên OK còn 1080p thì lúc lên lúc ko, thỉnh thoảng bị mất 1 số dòng, chẳng hiểu sao. Để e nghiên cứu tiếp, sub 720p thì cũng tạm ổn. :)
Thanks 2 bác!

leepham

Well-Known Member

Hic hôm nay e cũng bị tình trạng giống bác david rồi nè . Tình hình là Taken 2 đã ra film , e kéo bản 720p của CHD trước . E cũng làm các bước y như lúc trước . Nhưng ko hiểu sao phụ đề lại hok lên ? Em thử convert 2 bản 720p và 1080p luôn nhưng chả ăn thua....
Giờ cũng kéo xong bản bluray rồi . E đang remux lại để xem :( chán ghê ko biết bị gì ?
Chẵng lẽ phim 720p dùng sub hok đc ta ? bác Trí có test vụ này hok

davidhand

Moderator
Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Có thể bản SC HD chưa được mượt lắm, thỉnh thoảng e thấy vẫn có dòng bị giống như xem phim bị lỗi rip ở dòng phụ đề khi convert phụ đề dạng 1080p. Sau này cứ phim ngon là e mux lại luôn cho phụ đề nó đẹp, cũng chẳng tốn bao nhiêu công so với mình down đâu ạ. :). Thường thì phim 1080p rip mux lại mất 10' còn m2ts thì cũng khoảng 20' thôi.

leepham

Well-Known Member
Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Có thể bản SC HD chưa được mượt lắm, thỉnh thoảng e thấy vẫn có dòng bị giống như xem phim bị lỗi rip ở dòng phụ đề khi convert phụ đề dạng 1080p. Sau này cứ phim ngon là e mux lại luôn cho phụ đề nó đẹp, cũng chẳng tốn bao nhiêu công so với mình down đâu ạ. :). Thường thì phim 1080p rip mux lại mất 10' còn m2ts thì cũng khoảng 20' thôi.

bản custom như vậy là khá lắm rồi bác david ui ko đòi hỏi gì thêm đc nên cũng đành chịu . Em cũng thích xem bluray hơn film rip . Mà giờ bluray thì ko khó kiếm như trước . Remux 1 phim bluray 2 tiếng tầm 15' thôi hehe

minhjp

Well-Known Member

Hic hôm nay e cũng bị tình trạng giống bác david rồi nè . Tình hình là Taken 2 đã ra film , e kéo bản 720p của CHD trước . E cũng làm các bước y như lúc trước . Nhưng ko hiểu sao phụ đề lại hok lên ? Em thử convert 2 bản 720p và 1080p luôn nhưng chả ăn thua....
Giờ cũng kéo xong bản bluray rồi . E đang remux lại để xem :( chán ghê ko biết bị gì ?
Chẵng lẽ phim 720p dùng sub hok đc ta ? bác Trí có test vụ này hok

Lúc add file srt nó có báo lỗi hok bác ? nếu nó có là hư hok convert đc đâu , fai kiếm file srt khác , chứ 720p vẫn ok mà
Xài chương trình gì để add fu đề cứng vào film 1080p và Bluray remux .mkv hoặc m2ts vậy các bác ?
Thanks all

leepham

Well-Known Member

m2ts thì bác dùng tsmuxer . còn mkv thì e nhớ ko lầm là mkvtoolmix hay gi đó .

minhjp

Well-Known Member

@bác davidhand : đúng là DVD 5-9 file VOB oppo hok play nguyên DVD mà play từng file - đồng nghĩa hok có chapter . :(
p/s: lâu quá e hok nhớ :) chứ trước coi Hùng ca sử việt là bị rồi - convert sang iso thì ok

Bên trên