Tây Sơn Hào Kiệt - từ 30/4/2010

Mountain

Member
Ðề: Tây Sơn Hào Kiệt - từ 30/4/2010

nói như bác thì kím phim Hồng Kông, Trung quốc về mà xem :-@

Thì em vẫn phải kím phim Hồng Kong, Tàu Khựa xem đó thôi.

Cứ bác cứ chê hết chỗ này đến chỗ khác nhưng vấn đề quan trọng nhất vẫn là vấn đề đầu tiên. 10 tỷ tiền việt thì rất to nhưng chuyển sang USD thì cũng chỉ cỡ usd 500 000. Để làm một bộ phim dã sử riêng cái khoản diễn viên quần chúng, trang phục cũng đủ chết rồi.

Đợi phim ra rồi có gì thì chém cũng chưa muộn :))

truymenh

Member

phim thấy cũng đc, 10 tỉ mà làm đc như thế là cũng chấp nhận đc. như phim red cliff thấy hoành tráng mà đánh nhau chảy máu nhìn giả giả sao ấy

bigrony

Well-Known Member
Ðề: Tây Sơn Hào Kiệt

Không phải nói đẹp xấu, mà là nói tông màu. Đáng lẽ phải sậm sậm, bẩn bẩn một tí, chứ bóng bẩy sặc sỡ mới toanh như mới lấy trong kho lần đầu thì y như cải lương

em cũng nghĩ thế, về trang phục thì hơi kém. Chắc có lẽ để ý nhiều đến cảnh quay, kỹ xảo mà bỏ qua khâu khang phục. Có bác gì ở trên nói là giống phim cổ trang của HK cách đây 10 năm công nhận đúng thiệt

Nhìn phim này hấp dẫn đây, nhưng có lẽ các nhà làm phim VN khi làm phim cổ trang thì phải đi học lại bọn Tàu hay Hàn về quần áo, trang phục. Thấy quần áo chưa được đầu tư đúng mức lắm, vũ khí cũng giống như cải lương.

Kỳ này phải đi coi để ủng hộ phim VN mới được.

poly

Banned

(ĐSCT) Cuối tháng 3 vừa qua, nhân chuyến sang Hồng Kông làm hậu kỳ bộ phim lịch sử Tây Sơn hào kiệt (HP Lý Huỳnh), diễn viên kiêm đạo diễn Lý Hùng (ảnh) đã tình cờ hội ngộ những đồng nghiệp tại phim trường TVB là Lê Tư, Quách Phú Thành, Cổ Thiên Lạc, Châu Tinh Trì. Bốn diễn viên này đã nhận lời sang Việt Nam tham dự buổi chiếu ra mắt bộ phim Tây Sơn hào kiệt vào chiều 22-4 tại Nhà hát Hòa Bình (TPHCM).

Tây Sơn hào kiệt kinh phí đầu tư 12 tỉ đồng, qui tụ trên 200 diễn viên chuyên nghiệp: NSND Thế Anh, NSND Đoàn Dũng, NSƯT Lý Huỳnh, NSƯT Hồ Kiểng, Lý Hùng, Mộng Vân, Công Hậu, Thùy Lâm, Tấn Beo...

N.T
http://www.congan.com.vn/?catid=882&id=58679&mod=detnews&p=

P/S : tin hay ko tùy bạn

VnVn

Member

Phim này chắc bỏ thêm tiền convert qua 3D để lăng xê lên quá :))

vostro1500

phim này trailer khá hay! Nhưng coi ở Cinebox thấy tiếng nhân vật nói hơi nhỏ, ko rõ cho lắm!

Gambit

(ĐSCT) Cuối tháng 3 vừa qua, nhân chuyến sang Hồng Kông làm hậu kỳ bộ phim lịch sử Tây Sơn hào kiệt (HP Lý Huỳnh), diễn viên kiêm đạo diễn Lý Hùng (ảnh) đã tình cờ hội ngộ những đồng nghiệp tại phim trường TVB là Lê Tư, Quách Phú Thành, Cổ Thiên Lạc, Châu Tinh Trì. Bốn diễn viên này đã nhận lời sang Việt Nam tham dự buổi chiếu ra mắt bộ phim Tây Sơn hào kiệt vào chiều 22-4 tại Nhà hát Hòa Bình (TPHCM).

Tây Sơn hào kiệt kinh phí đầu tư 12 tỉ đồng, qui tụ trên 200 diễn viên chuyên nghiệp: NSND Thế Anh, NSND Đoàn Dũng, NSƯT Lý Huỳnh, NSƯT Hồ Kiểng, Lý Hùng, Mộng Vân, Công Hậu, Thùy Lâm, Tấn Beo...

N.T

liệu có ai đọc xong và tin thiệt ko nhỉ? hừm hừm

herohut

Member

Xem trailer: Cải lương + Khựa + Nhật bổn(chém giết)
Dù gì thì xem lại Lý Hùng 1 thời cũng được.

linhhero

N.T

Đúng là khó tin thật.Lê Tư, Quách Phú Thành, Cổ Thiên Lạc, Châu Tinh Trì sắp xang VN,mà ngày mai còn gì.Myidol Stephan Chow :x

buonnguqua

Active Member

Đúng là khó tin thật.Lê Tư, Quách Phú Thành, Cổ Thiên Lạc, Châu Tinh Trì sắp xang VN,mà ngày mai còn gì.Myidol Stephan Chow :x
Đây là 1 cái mà người ta gọi là gió ^#(^

Mà Lý Hùng nên mời Suju thì sẽ ăn khách hơn =))

poly

Banned

Họp báo ra mắt bộ phim Tây Sơn Hào Kiệt tối 22/4/2010 tại Cinebox Hoà Bình-Saigon

Thật sự phải cám ơn hãng phim Lý Huỳnh vì quá can đảm bỏ 12 tỷ làm phim lịch sử
khi khả năng thu vồi vốn là khó.
Bàn thờ hoàng đế Quang Trung

Lý Hùng và các diễn viên trong phim

Vợ chồng hoa hậu Thùy Lâm

Đạo diễn Lê Cung Bắc

diễn viên lão thành Thế Anh

Mộng vân, nét đẹp mặn mà không có tuổi, xuất hiện ít trong phim nhưng vẫn có dấu ấn riêng

Mộng Vân -Thế Anh cùng bằng khen của Ủy ban nhân dân TPHCM dành cho bộ phim

Công Hậu ko tạo ra được một Lê Chiêu Thống hèn nhát bán nước

Mộng Vân-Lý Hùng-Tấn Beo và ......

Quốc Thuận

Quyền Linh và diễn viên lão thành thủ vai Tôn Sĩ Nghị, nhận vật ấn tượng của phim

Poly sẽ review phim sau, nhưng ấn tượng trận đánh đồn Ngọc Hồi cuối phim.
Nghe lời dẫn truyện và cảnh quân Tây Sơn đuổi đánh tàn quân Thanh, máu chảy thành sông
Liên tưởng hiện tại mà lòng sôi sục, cả rạp vỗ tay ào ào .

Chỉnh sửa lần cuối:

Xem vẫn thấy ko đc hoành tráng lắm. Phim VN thì vẫn là phim VN thôi. Phim điện ảnh mà xem qua vẫn thấy thua phim truyền hình của bọn tàu làm. Đi xem thế nào cũng ôm cục tức vì phim dở. Ko đáng để ra rạp xem, nên chờ bản đẹp rồi xem trên truyền hình vậy.

poly

Banned

Xem vẫn thấy ko đc hoành tráng lắm. Phim VN thì vẫn là phim VN thôi. Phim điện ảnh mà xem qua vẫn thấy thua phim truyền hình của bọn tàu làm. Đi xem thế nào cũng ôm cục tức vì phim dở. Ko đáng để ra rạp xem, nên chờ bản đẹp rồi xem trên truyền hình vậy.

phim đánh Tàu kêu gọi lòng yêu nước đánh giặc ngoại xâm Tàu
mà có ngươi so sánh với Tàu
phải kềm chế lắm mới nói nhỏ nhẹ được như vậy

phim đánh Tàu kêu gọi lòng yêu nước đánh giặc ngoại xâm Tàu
mà có ngươi so sánh với Tàu
phải kềm chế lắm mới nói nhỏ nhẹ được như vậy

Bác lại lạc đề rồi. Ở đây đang bàn về kỹ thuật làm phim chứ có bàn về tinh thần dân tộc ở đây đâu. Người VN ai mà ko có lòng yêu nước chống giặc ngoại xâm tàu. Mọi người đang nói đến trình độ làm phim của ta còn kém, bắt chước phim tàu hơn là học hỏi cái hay của người ta rồi tạo nét riêng cho mình thì phim VN làm ko đc. Qua trailer thấy phim chủ yếu lạm dụng các kỹ xảo điện ảnh còn yếu kém của mình. Mình nghĩ phim VN thì fải có cái nét riêng của nó chứ ko thể bắt chước phim tàu đc.

Phim này tuy số lượng diễn viên hùng hậu thật nhưng chất lượng lại ko đc tương xứng như quy mô của nó. Ko cần xem hết bộ phim, chỉ cần xem vài đoạn trailer là có thể hình dung đc. Lời thoại có phần hơi sến sến kiểu cải lương, ăn mặc cũng ko tả thực mà thấy bóng bẩy giống đi hát cải lương. Điện ảnh lịch sử thì fải tả thực chứ giống cải lương thì sao chấp nhận đc.

Lioncoeur

Nói câu trước đá câu sau.

@steven...: chán bạn quá, toàn chê bai không.
Nói thật mình xem phim hơi bị khó tính. Phim VN thì ủng hộ nhưng mà có nhiều hạt sạn to quá ko thể dễ dãi cho qua đc. Sự thật mất lòng nhưng mà sự thật phũ phàng lắm, ko nói thì làm sao phát triển đc nếu cứ dễ dãi bỏ qua những yếu kém.
Nói câu trước đá câu sau.

Ko hiểu bạn nói câu trước đá câu sau ở chỗ nào? Mình nói xem là xem qua trailer chứ có nói là ra rạp xem rồi đâu. 30/4 mới chiếu hôm nay mới có 23/4 mình xem rồi chắc cũng thuộc loại VIP nhỉ?

hoangtrinhag

Đi xem về rồi lên đây viết review chê khen đàng hoàng....tớ mới bỏ câu chưởi..

Chỉnh sửa lần cuối:

Đi xem về rồi lên đây viết review chê khen đàng hoàng....tớ mới bỏ câu chưởi..

Hix. Ko đồng ý thì phản bác chứ người có văn hóa ai lại chửi. Mỗi người một quan điểm nên cần fải tôn trọng những quan điểm, cảm quan riêng. Nói thật mình ko cần xem hết bộ phim mà chỉ cần xem vài đoạn trailer là đã hình dung ra chất lượng phim rồi, ko cần fải ra rạp xem hết đâu. Thân!

Bên trên