Góp ý cho MegaShareTool

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

nvtue1987

Member
Ðề: Ra mắt MegaShareTool.

Cho mình hỏi lỗi này là sao hả bạn?

Lỗi này là vấn đề gặp phải khi chia nhỏ file thành các phần nhỏ để download nhưng việc chia có vấn đề khi vị trí bắt đầu > vị trí kết thúc của một phần trong file.
Lỗi này mình tưởng đã được fix rùi vậy mà vẫn gặp lại, chán thật. Để mình cố gắng fix trong thời gian sớm nhất :)

mc_hunter

Member

mình cũng bị lỗi .net frame work chắc do cái đấy trong máy mình :-< không dùng được chán nản quá.hi vọng ở phiên bản sau vậy thx bạn nhiều nhé

tuvotongdn

mình nghĩ nên test kĩ trước khi cho ra lò chứ down và up đều bị lỗi hết.

EricYuong

Member

Đây máy e hay bị cái lỗi này nè kick vào continue thì chạy đc 1 lúc lại hiện lên còn ấn quit thì nó tắt luôn :-<

Đính kèm

48.6 KB · Xem: 21
    39.3 KB · Xem: 20

fanxian2005

Well-Known Member

Mình có 1 mẹo để khắc phục lỗi down có lúc bị dừng như sau:Không cho soft down lần lượt từng file,mà cho down cùng lúc tất cả các file bằng cách di chỏ chuột vào file đầu tiên,Shift+End(hoặc Shift+chỏ tới file cần down),chuột phải,bấm Tải xuống.Tốc độ trung bình tổng thể đạt tương đương tốc độ max khi down bằng IDM.1-2 file cuối nếu chậm qúa thì down bằng IDM.

Chỉnh sửa lần cuối:

hdvht

Member

Bạn ơi, mình không thấy đồng bộ giữa file ở Desktop ( sử dụng megatool) và trên web. Nhờ các bạn kiểm tra phần mềm lại với nhé. Với lại khi tải file từ Desktop lên server bằng Megatool thì báo bị Error trong khi dùng web thì ổn. Tks

dakbring

giờ thêm lỗi down xong đang merging thì stop working... xong rồi mở lại ngậm ngùi nhìn nó đứng đó status ghi merging:0% không biết làm gì tiếp luôn... vào thư mục tạm thì thấy đã down đủ 1Gb thế mà không merg lại được (_ _!) làm sao đây? down lại à :((

DackLong

Giờ MegSTool chỉ có thể down cứ không upload được gì cả. mình UP cứ bị Error !

munitrang

Bác nào biết down MegaShareTool thì chỉ cho e với, e vào down sao ko thấy Link nào để down vậy ạ? E thấy mỗi link down NET Framework 2.0 thôi, khó tìm quá

zZPandaZz

Đã test thử. Đây có phải là phần mềm down ổn định và nhanh nhất không? Theo mình thì không. Sáng tới giờ down thử 1 film I.am.Sam.01 tốc độ luôn luôn là 200Kb/s trở lên nên mình nghĩ chắc dùng phần mềm này ok hơn IDM hoặc Flashget vì 2 phần mềm này có tốc độ lên xuống chứ không ổn định như megatool. Nhưng từ 10h sáng tới bây giờ mình mới chỉ down được 8% của film này (film dung lượng 1.5Gb), tốc độ thì 200kB/s mà giờ còn lại thì luôn luôn là 2h hơn. Vậy cách tính giờ có chính xác đối với phần mềm này không? down 3h đồng hồ rồi mà cứ báo còn 2tiếng nữa xong nhưng chỉ mới được 8%. Phần mềm này cần phải được fix lại thôi.

detungdeloi

các pác cho em hỏi cái tại sao em không thể upload bằng mgashare dc ???

nammo1611

cho em hỏi tí. em ko biết download MegaShareTool 2.0.0.1 như thế nào

kekkaishi11

Hjx. Các bác giúp em với. Em gặp vấn đề như thế này. Em down 1 file dung lượng khá lớn, khoảng 7GB cơ. Down hết 100% rồi lúc nó merge thì em có việc phải đi gấp nên ko thể không tắt máy và đem theo được. Nên em phải quit tool và vác lap đi. Lúc mở lại thì cái merge cứ 0% mãi mà ko có phim để xem:(( Mở nguồn của nó thì có rất nhiều file nhỏ nhưng chưa được nối lại. Làm sao để CONTINUE MERGE bây giờ:(

kokokoko

Well-Known Member

upload file lớn lớn lên megashare kiểu gì vậy nhỉ . định up film mà h megashare tool cứ error . up web thì chả lẽ up từng file một T_T

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên